Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่า True จะเพิ่มความเร็วตาม Maxnet ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า คงไม่เพิ่มหรอกครับ หยิ่งจะตาย ! speed ก็ความเร็วกับราคาปัจจุบันมาหลาย(ร้อย)ปีละ
    ถ้า Maxnet ผ่านบ้านผมก็คงจะเปลี่ยนไปใช้ Maxnet แล้วหล่ะ

Comment

Originally posted by edkhonwan View Post
      ไม่จริงมั้งครับ ผมก็ใช้maxnetยิงเข้าไปตรงๆเลย ลื่นปรืด

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน ตามนั้นเลย ลื่น ๆ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
        ไม่เพิ่มอยู่แล้ว True เค้ามีจุดยืนของตัวเอง(หยิ่ง) บริการเค้าดีกว่าเจ้าไหนๆ ความเร็วเน็ตเสรียร Call Center ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม. มีปัญหาอีกวันขับรถมาแก้ให้ถึงที่

ออกนอกก็ไม่ขี้เหล่เท่าไหร่ (ถ้า seed เป็น asia หรือ ต่อติด)

เค้าไม่ง้อลูกค้า(แอบจ้องจะเอาเปรียบด้วย)

ล่าสุด จากที่มาบริการที่บ้านฟรีเดียวนี้ คิดรอบละ 200 ถ้าก้าวขาเข้าบ้าน (คิดค่าทำงานนอกสถานที่) จากแต่ก่อนไม่คิด

ปล. ไม่ได้ประชดนะ ไม่ได้โฆษณานะ เรื่องจริง ผมก็ใช้ True อยู่บริการดีแบบนี้ ไม่เพิ่มความเร็วก็ทำใจได้

ใช้มาตั้งแต่ เดือนแรกที่เข้าไทยและ จะซี้กับ Call Center และ
        ตามนี้

Comment

เพื่อนผมบอกว่า Maxnet ฝนตกเน็ตมีปัญหา จริงหรือ....

Comment

ทรูเค้าคิดค่าบริการหากปัญหาเกิดจากเครืองคอมเราหรือสายภายในบ้านแมลงสาปแทะ

Comment

อิจฉาา จังคุยเรื่องนี้

Comment

Originally posted by aummm View Post
                เพื่อนผมบอกว่า Maxnet ฝนตกเน็ตมีปัญหา จริงหรือ....
                ความชื้นจะทำให้สัญญาณไม่ดีครับ อาจทำให้มีปัญหาได้

Comment

มาแนวนอกเรื่อง ถามหน่อยว่า wi-fi router ที่ได้มากับเน็ต 2M ของทรู

มันเข้าคิวจองกันกี่เดือนกว่าจะได้ ?

พอดีเพิ่งมีเวลาไปอัพเป็น 2M

Comment

TRUE ห่วย ถ้า maxnet ใช้ที่บ้านผมได้ ผมใช้แน่นอน
                    สัญญาโคตรทาส แล้วยังห่วยอีก wireless router รอเกือบ 2 เดือนครึ่ง
                    เซง ตกลงผมติด 2m มาเล่น MSN เครื่องเดียว?

Comment

ทรูผมชอบตรงนิ่งนี่แหละครับ เล่นมาจะสองปีแล้วยังไม่เคยเจอปัญหาเลย

Comment

เห็นว่า 2 เดือนอ่ะ

Originally posted by AmaKatsu View Post
                        มาแนวนอกเรื่อง ถามหน่อยว่า wi-fi router ที่ได้มากับเน็ต 2M ของทรู

มันเข้าคิวจองกันกี่เดือนกว่าจะได้ ?

พอดีเพิ่งมีเวลาไปอัพเป็น 2M
                        ผมไปอัพมาจะครบเดือนแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ เค้าว่าต้องรอ 2 เดือน จะคอยดู

Comment

ไม่ครับ ลูกค้าคนละกลุ่มกันครับ
                          MAXNET ส่วนใหญ่อยู่ต่างจังหวัดครับ

ดังนั้นถ้าทรูจะแข่ง ต้องแข่งกับ TOT ครับ

ถ้า TOT ลดราคาลง True ถึงจะปรับลดตาม
                          ซึ่งเป็นไปได้ยากครับ

Comment

อืมใช้แต่ไวไฟทรู ขี้เกียจขอเบอร์ใหม่

Comment

ใช้มา 4 ปีเต็ม ตั้งแต่ 512Kbps ไล่มาจน 2Mbps

เพื่อ โหลด!!!

ปล. สงสัยคิวเร้าเตอร์จะยาวแฮะ

Comment

คือถามหน่อยครับ ว่าลูกค้าเก่าใช้4mb ในราคาเท่าไรนะครับ ของtrue อะครับ

Comment

Working...
                                X