Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบเกี่ยวกับ Internet Leadline ครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วถ้างั้นผมขอถามนิดนึง(แบบLeased line นี่หละ)
    1.จากจามเข้าใจเดิมคือ ความเร็วอับ/โหลดถ้าคิดตามโปรโมชั่นนี่จะเท่ากันเลยใช่ไหม
    2.แล้วลักษณะการทำสัญญานี่ เลือกได้ตามใจชอบเลยใช่ใหม หรือว่าเป็นเหมือนADSLที่จะมีโปรโมชั่นตามความเร็วให้เลือก(เช่น อยากใช้1M หรืออยากสั่งไป 30M แบบนี้อะ แล้วราคาเขาคิดตามทีหลัง)
    3.คำว่าเสเถียร คือ เน็ตนิ่ง ไหลมาก็ตามขอตกลงที่เราทำสัญญาไว้ ค่า Ping นี่ต่ำ
    4.แล้วเน็ตความเร็วแสงที่ใช้สายแก้วไยนำแสงของ KSC อันนั้นก็ถือว่า Leased line หรือเปล่า
    5.(อันนี้ไม่เกี่ยวนะ)ถ้าเราต่ออินเตอร์เน็ตแบบชนิดตรงไม่ผ่านISPใดๆอะ(แบบว่า ทำเอง ใช้เอง เหมือนกับว่าเราจะเปิดให้บริการเน็ตเองแบบนี้อะ)เขาทำกันยังไง แล้ว ลากสายไปต่อที่ไหนอะ หรือว่าเราต้องติดต่อเข้าเซิบเวอร์เว็บต่างๆเอง

เท่านี้หละ ประดับความรู้คับ

Comment

Originally posted by SliPPerHoLLoW View Post
      ทีเห็นๆนะครับก็ที่เกษตรอะ แหล่งร้านเกม ร้านเกมเป็น สิบๆร้าน ร้านละ ตกเกือบ 100 เครื่อง เค้าใช้ ลีดไลน์ เส้นเดียวอะ แล้วช่วยกันแชแต่ละร้าน แต่ราคาคงแพงน่าดู
      เค้าต่อกันเส้นเดียวแต่หลายสาขานี่ซิ รวมๆก็คงเกิน 500 เครื่อง เล่นเกมแล้ว lag เป็นระยะๆ

Originally posted by X-MEN-GUY View Post
      TOT ผมต้องชมเรื่องของอุปกรณ์ Core และ Router และ Network Equ ต่างๆนะครับ ประสิทธิภาพสูงมากๆ หาตัวจับยาก แต่การบริหารจัดการ เรื่องของบุคลากรต้งปรับปรุงในบางส่วน ย้ำ Networker ของ TOT เก่งมากๆ
      แต่ทำไม TOT ADSL มันสุดเน่าเลยครับท่าน T-T

Comment

TOT ADSL หลุดบ่อยเป็นเรื่องปกติ ไม่หลุดนี่ซิแปลก มาก ๆ

Comment

ของเขาดีมากๆ คนเขาก็เก่งมากๆ แต่พอ Config ทุกอย่างงจบ งานจบแล้ว

แต่เวลาที่เกิดปัญหา .... ไม่มีระบบ Monitorที่ดี ลูกค้าต้องทำตัวเป็นผู้ตรวจสอบปัญหาเอง ฮ่าๆๆ

Comment

ที่ รร ผมใช้ 4+2+2 MB ครับ แต่ได้ข่าวว่าจะเอามาเพิ่มอีก 3 MB เพราะช่วงเย็น Speed ตก อืดทั้ง รร

Comment

Originally posted by Trojan View Post
              เน็ต Leadline เนี่ยถ้า 1 Mbps มันจะดาว์โหลดอัพโหลด ความเร็วเท่าไรอ่าครับ
              โหลด 128Kb/sec ครับ Lose ก็มีนะอย่าบอกว่าไม่มี แต่น้อยมาก

อัพไม่รู้ ไม่ได้ระบุ

Comment

ผมใช้ Hi-Net ของ CAT ตัว Premium G.SHDSL 2/2 M จ่ายอยู่เดือนละสองพันกว่าบาท

ทั้งเวปส่วนตัวและ Webboard ที่อยู่ใน Server ก็ลื่นปรื๊ดดีครับ

ถ้ายังงัยผมว่าของ CAT Hi-Net น่าจะถูกกว่า Lead Line นะครับ

ยังงัยก็ลองช่วยเทสดูสัก 2 เวปก่อนก็ได้นะครับ ว่าพอได้รึเป่า

www.hondaloverclub.com

www.hiendoption.com

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

แพงจัง ลีดไลน์ นิ

Comment

Originally posted by เก่ง CAR HI-END View Post
                      ผมใช้ Hi-Net ของ CAT ตัว Premium G.SHDSL 2/2 M จ่ายอยู่เดือนละสองพันกว่าบาท

ทั้งเวปส่วนตัวและ Webboard ที่อยู่ใน Server ก็ลื่นปรื๊ดดีครับ

ถ้ายังงัยผมว่าของ CAT Hi-Net น่าจะถูกกว่า Lead Line นะครับ

ยังงัยก็ลองช่วยเทสดูสัก 2 เวปก่อนก็ได้นะครับ ว่าพอได้รึเป่า

www.hondaloverclub.com

www.hiendoption.com

อืดมากๆ ครับๆๆ

Comment

Originally posted by untilate View Post
                        อืดมากๆ ครับๆๆ
                        ไวเพราะคุกกี้ที่เครื่องหรือเปล่าครับ -*-

Comment

อยู่ขอนแก่น Max-net ออกเวปต่างประเทศสุดจะทน
                          พอแนะนำยี่ห้อดีๆด้วยได้เปล่าครับ ขอบคุณมากๆ
                          ลืมบอกไปอยากได้ upload แรงๆด้วยครับ

Comment

Originally posted by popuri01816 View Post
                            แล้วถ้างั้นผมขอถามนิดนึง(แบบLeased line นี่หละ)
                            1.จากจามเข้าใจเดิมคือ ความเร็วอับ/โหลดถ้าคิดตามโปรโมชั่นนี่จะเท่ากันเลยใช่ไหม
                            2.แล้วลักษณะการทำสัญญานี่ เลือกได้ตามใจชอบเลยใช่ใหม หรือว่าเป็นเหมือนADSLที่จะมีโปรโมชั่นตามความเร็วให้เลือก(เช่น อยากใช้1M หรืออยากสั่งไป 30M แบบนี้อะ แล้วราคาเขาคิดตามทีหลัง)
                            3.คำว่าเสเถียร คือ เน็ตนิ่ง ไหลมาก็ตามขอตกลงที่เราทำสัญญาไว้ ค่า Ping นี่ต่ำ
                            4.แล้วเน็ตความเร็วแสงที่ใช้สายแก้วไยนำแสงของ KSC อันนั้นก็ถือว่า Leased line หรือเปล่า
                            5.(อันนี้ไม่เกี่ยวนะ)ถ้าเราต่ออินเตอร์เน็ตแบบชนิดตรงไม่ผ่านISPใดๆอะ(แบบว่า ทำเอง ใช้เอง เหมือนกับว่าเราจะเปิดให้บริการเน็ตเองแบบนี้อะ)เขาทำกันยังไง แล้ว ลากสายไปต่อที่ไหนอะ หรือว่าเราต้องติดต่อเข้าเซิบเวอร์เว็บต่างๆเอง

เท่านี้หละ ประดับความรู้คับ
                            โอ้ เป็นคำถามที่อยากรู้มากเลยครับ ^^^

Comment

หาคนมาตอบครับ

Comment

หลงผ่านมาดันไปจ้า..

Comment

Working...
                                X