Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเร้าเตอร์ครับ HUMAX Router HV100-02

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเร้าเตอร์ครับ HUMAX Router HV100-02

สอบถามเรื่องเร้าเตอร์ครับ ตัวนี้ รุ่นนี้ HUMAX Router HV100-02

มันสามารถ รับ สัญญาณ ไวไฟ จากเร้าเตอร์หลัก fiber ของ 3bb รุ่น HG8145V5

แล้ว นำมาปล่อยสัญญาณทางไวไฟ และ ช่อง lan อีกทอดนึงได้ไหมครับ ตอนนี้ใช้ tplink td-w9980 อยู่ใช้โหมด WDS แต่ระบบมันเก่าแล้ว เลยจะเปลี่ยนเป็น HUMAX Router HV100-02 แทนตัว TPLINK

ถ้างง มีรูปภาพประกอบให้ครับ ช่วยไขข้อข้องใจทีนะครับ

ปกติการทำ WDS ควรจะต้องเป็น Router รุ่นเดียวกัน ชิพเดียวกัน ถึงจะให้ผลที่ค่อนข้างดีนะครับ ส่วนตัวถ้าตามโจทย์ท่าน อาจจะได้ผลลัพธ์ที่ไม่ดีครับ

ต้องถามก่อนท่านเปลี่ยนทำไม ท่านเจอปัญหาอะไร ^^

Comment

ต้องลอง

Firmware ของแต่ละยี่ห้อ , รุ่น ฉลาด-โง่ ไม่เท่ากันขอรับ -.-

Comment

คือเนต มันโปร 200 mb แล้วเร้าเตอร์ตัว ที่รับ จากตคัวหลักมา ของผมมันไม่ใช่ ac ครับ สัญญาณมันเลยมาไม่ถึง 100 เมก

Comment

3bb เหมือนจะมีโปรโมชันที่เป็น wifi mesh เป็นระบบกระจายสัญญาณรอบบ้าน (ตัวกระจายสัญญาณหลายตัว)

ถ้าใช้ระบบของเขาเอง น่าจะเสถียรกว่าและดีกว่านะครับ ลองไปสอบถามดู

Comment

เคยลองไช้ MESH ที่บ้านเพื่อน ก็ Wifi แรงจริงนั่นเหละ เชื่อมต่อง่ายด้วย

แต่เอกลักษณ์ของเราเตอร์จาก ISP คือปิงไม่นิ่ง และ MESH นี่ก็เป็นเช่นนั้น สายเกมส์ PC จะรู้เลย

ถ้าไช้งานทั่วไปไม่ใด้เน้นความเสถียรสูงเพื่อเล่นเกมส์ ก็เวิร์คดีขอรับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              เคยลองไช้ MESH ที่บ้านเพื่อน ก็ Wifi แรงจริงนั่นเหละ เชื่อมต่อง่ายด้วย

แต่เอกลักษณ์ของเราเตอร์จาก ISP คือปิงไม่นิ่ง และ MESH นี่ก็เป็นเช่นนั้น สายเกมส์ PC จะรู้เลย

ถ้าไช้งานทั่วไปไม่ใด้เน้นความเสถียรสูงเพื่อเล่นเกมส์ ก็เวิร์คดีขอรับ

Comment

Working...
              X