Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ ทำไมอยู่ดีๆ log in เข้า GPON ไม่ได้ (HG8247H ของ TRUE)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ ทำไมอยู่ดีๆ log in เข้า GPON ไม่ได้ (HG8247H ของ TRUE)

คือปกติผมก็เข้าตัว gpon ได้ปกติ ไม่ได้ลืม password แน่นอน เพราะปกติผม log in เข้าไปบ่อยมาก แล้วอยู่ๆวันนี้มันเข้าไม่ได้แล้ว แจ้งว่า password ผิด
    อีกอย่าง validate code ตอนที่ login เข้าได้ปกติไม่เคยมี อยู่ๆวันนี้กดเข้า gpon มันก็โผล่มาตั้งแต่แรกเลยแล้วก็ log in เข้าไม่ได้เลย
    พอมีวิธีที่ทำให้ log in เข้าไปได้ไหมครับ

ปล.ให้แฟนไปโพสถาม admin true ใน pantip ก็ยังไม่สามารถแก้ได้ตอนนี้ครับ

สงสัยจะโดน Auto update firmware ล่ะมั้งขอรับ

ลองไช้ default user pass ที่ไต้เราเตอร์

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      สงสัยจะโดน Auto update firmware ล่ะมั้งขอรับ

ลองไช้ default user pass ที่ไต้เราเตอร์
      ลองแล้วครับ เข้าไม่ได้อ่ะครับ

Comment

ใต้ตัวมีบอกไว้มั้ยครับ น่าจะรีโมทมาจากทางทรูครับ
        หรือลองเอาเลข MAC 4ตัวแรก หรือ 4ตัวท้ายเข้าดู ถ้าไม่ได้ต้องติดต่อกับทรูอีกที

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          ใต้ตัวมีบอกไว้มั้ยครับ น่าจะรีโมทมาจากทางทรูครับ
          หรือลองเอาเลข MAC 4ตัวแรก หรือ 4ตัวท้ายเข้าดู ถ้าไม่ได้ต้องติดต่อกับทรูอีกที
          ใต้ตัวมัน user: admin password: password ผมใส่แล้วครับก็ไม่ได้ ทางทรูให้ลอง reset gpon แล้วเข้าดูก็ไม่ได้ ผมลองทำตามท่านบอกก็ไม่ได้

Comment

น่าจะอัพเดท OTA (Over The Air)

ของผมก็เพิ่มอัพไปเหมือนกัน จากรูปจะเห็นเป็น 2019
            ผม User เดิมเข้าได้ ปกตินะครับ
            แต่ผมเปลี่ยนรหัสนะครับไม่ใช้รหัส Default

Comment

ตอนนี้ Huawei ของทรู รุ่นใหม่ สำหรับแพ็ค 300 mbps+

ใช้ HG8247W5 แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by NaDaRa View Post
                น่าจะอัพเดท OTA (Over The Air)

ของผมก็เพิ่มอัพไปเหมือนกัน จากรูปจะเห็นเป็น 2019
                ผม User เดิมเข้าได้ ปกตินะครับ
                แต่ผมเปลี่ยนรหัสนะครับไม่ใช้รหัส Default

ของผมก็ตั้ง password อันใหม่ครับ ซึ่งเมื่อ 2 วันก่อนยังเข้าได้ปกติเลยครับ แต่มันไม่มีตัว validate นะครับ พอเมื่อวานมีตัว validate โผล่ขึ้นมา เข้าไม่ได้ซะงั้น งงมาก

Comment

Originally posted by zanak View Post
                  ของผมก็ตั้ง password อันใหม่ครับ ซึ่งเมื่อ 2 วันก่อนยังเข้าได้ปกติเลยครับ แต่มันไม่มีตัว validate นะครับ พอเมื่อวานมีตัว validate โผล่ขึ้นมา เข้าไม่ได้ซะงั้น งงมาก
                  ทีม Support True สามารถเข้าดึง Config ผ่าน WAN ได้ไหมครับ เค๊ามีระบบหลังบ้านอยู่ เข้าไม่ได้ทุก Browser หรือเปล่า หรือ เลือกใช้แค่ Browser ที่เข้าประจำ ถ้าอย่างนี้ลอง Delete Cookies ดูนะครับ เพื่อ Clear History ก่อนนะ แล้วลอง Login ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by EST_1892 View Post
                    ทีม Support True สามารถเข้าดึง Config ผ่าน WAN ได้ไหมครับ เค๊ามีระบบหลังบ้านอยู่ เข้าไม่ได้ทุก Browser หรือเปล่า หรือ เลือกใช้แค่ Browser ที่เข้าประจำ ถ้าอย่างนี้ลอง Delete Cookies ดูนะครับ เพื่อ Clear History ก่อนนะ แล้วลอง Login ใหม่ดูครับ
                    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้เจ้าหน้าที่ทรูแก้ไขทำให้สามารถเข้าได้แล้วครับผม

Comment

Working...
                    X