Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัปสปีดเน็ตบ้านเป็น 1Gbps พร้อมรับเราเตอร์ตัวใหม่ไปสัมผัสความแรงสุดขั้วเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัปสปีดเน็ตบ้านเป็น 1Gbps พร้อมรับเราเตอร์ตัวใหม่ไปสัมผัสความแรงสุดขั้วเลย

ใครใช้แล้วบ้างครับ มาแชร์กันหน่อยครับ

สำหรับ True Gigatex Fiber Package (Stand Alone) มีดังนี้ครับ
    - แพ็กเกจ True Online ราคา 899 ความเร็ว 1000/100 Mbps. สัญญาการใช้งาน 24 เดือน
    - แพ็กเกจ True Online ราคา 899 ความเร็ว 500/100 Mbps. สัญญาการใช้งาน 12 เดือน
    Attached Files
    Last edited by Considered; 5 Aug 2019, 15:05:28.

แค่ 200 เมก HDD ก็เขียนแทบไม่ทันอยู่แล้ว

Comment

ปิง EU หรือ USA จาก 2-300 เหลือสัก 50-100 ได้ไหม

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
        ปิง EU หรือ USA จาก 2-300 เหลือสัก 50-100 ได้ไหม
        คงต้องเปลี่ยน Optic Fiber ทั้งระบบ แบบ ตรงดิ่งไปโน๊นเลยละมั่งนั่นนะ ขนาดเชียงราย Ping ไปกรุงเทพ ยัง 13-15ms เลย

Comment

3BB ชักช้าอยู่ใย

Comment

ทำรีวิวไว้ให้แล้วครับ
            https://pantip.com/topic/39090132

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
              อยากได้ปิง น้อยๆ รอระบบ starlink satellite ของตาอีลอนโน่น ครับ อีกหลายปีเลยแหละกว่าจะได้

รับรองว่าปิงต่ำสัด ต่อให้เซอฟอยู่อเมริกา ปิงก็คงไม่เกิน 200ms

Originally posted by good11 View Post
              3BB ชักช้าอยู่ใย
              แถมบ้านผมหยุดขยายพื้นที่ครับ ต้องรอปลายๆ ปีโน้นแหละว่าจะเปลี่ยนเป็นfiber ให้ ตอนนี้ยังทองแดงอยู่เลย
              Last edited by sariora123; 6 Aug 2019, 09:09:11.

Comment

ไม่ได้เล่นบอร์ดนาน โพส ซ้ำเลยแฮะ

Comment

Originally posted by Qat View Post
                  ทำรีวิวไว้ให้แล้วครับ
                  https://pantip.com/topic/39090132
                  แจ่มไปเลยครับผม

Comment

Originally posted by takumi619 View Post
                    แจ่มไปเลยครับผม
                    ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

Working...
                    X