Announcement

Collapse
No announcement yet.

ONU เข้าได้บางเว็บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ONU เข้าได้บางเว็บ

ผมใช้เน็ต ของ TOT fiber ครับ แล้วมันมีกล่อง ONU กับเราท์เตอร์ wifi ต่อสายแลนจาก ONU อีกที
    พอเข้าเว็บบางเว็บ ถ้าหากต่อสายแลนจาก ONU มันเข้าไม่ได้ครับ แต่พอต่อสายแลนจากตัวเราท์เตอร์ ก็เข้าได้ ปกติทุกเว็บ
    อยากให้ต่อสายแลนจากONU แล้วมันเข้าได้ทุกเว็บอะครับ ต้องไปตั้งค่ายังใง
    ภาพตัวอย่างครับ
    Last edited by kewza00; 4 Aug 2019, 14:24:12.

ถ้าต่อ ONU อย่างเดียวไม่มีไวไฟเราเตอร์ไปต่อด้วย เป็นมั้ยครับ

ถ้าเป็น ลอง set DNS เป็น 8.8.8.8 ดูว่าเป็นไงบ้าง

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      ถ้าต่อ ONU อย่างเดียวไม่มีไวไฟเราเตอร์ไปต่อด้วย เป็นมั้ยครับ

ถ้าเป็น ลอง set DNS เป็น 8.8.8.8 ดูว่าเป็นไงบ้าง
      หมายถึงให้ถอดเราท์เตอร์จากonu แล้วต่อ onu กับ pc อย่างเดียวใช่ไหมครับ

Comment

Working...
      X