Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์อินเตอร์เน็ตแบบนี้ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์อินเตอร์เน็ตแบบนี้ทำไงครับ

เนื่องจากใช้โทรศัพท์มือถือต่ออินเตอร์เน็ต โดยใช้กับโน๊ตบุคครับ ถ้าต้องการแชร์เน็ตให้ PC โดยผ่านสายแลน ต้องทำอย่างไงบ้างครับ พอดีไปหาข้อมูลมาบ้างแล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจ ต้อง ใช้สายแลน แบบ coss ใช่มั้ยครับ แล้วต้องไปเซ็ท IP แบบไหน แล้วแชร์โมเด็มแบบไหนครับ แล้วถ้าไม่ใช้สายแลนใช้เป็นสายUSBจะสามารถแชร์ไปPCได้หรือป่าว ช่วยบอกวิธีตั้งค่าต่างๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โอ้ววแม่เจ้าแชร์เน็ตมือถือ

เอาสายแลนแบบคลอสแล้วกันคับ

เข้าไปที่Control panelเลือกNetwork connections

ต่อจากนั้นเลือกตัวDtac GPRS (ระบบแลนต้องEnableไว้นะคับ)

คลิกขวาเลือกproperties แล้วเลือกtab Advance แล้วเลือก Allow Other Compu....... (ก็อันในช่องข้างล่างอะ)

Comment

Working...
    X