Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ จอ Acer kg251q ต่อสาย Dp แล้ว ไม่มีสัญญาณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ จอ Acer kg251q ต่อสาย Dp แล้ว ไม่มีสัญญาณครับ

จอ Acer kg251q เสียบสาย Dp แล้วขึ้น ?ไม่มีสัญญาน? ครับ เครื่องยังทำงานปกติ
    สลับมาเสียบสาย HDMI ภาพมา ปกติ ครับ
    ก่อนหน้านี้ก็ปกติดี เมื่อวานตอนเที่ยงเปิดคอมทิ้งไว้แล้วออกไปกินข้าว กลับมาจอดับนึกว่าโหมดพักจอปกติ พอขยับเม้ากดคีย์ อ่าวนิ่งเลย รีเซ็ตคอม อ่าวภาพไม่มา เสียงเข้าวินโดวมาปกติ จอขึ้น ไม่มีสัญญาณ

ลองเปลี่ยนสาย Dp แล้วก็ไม่หายครับ Dp มีเสียงเสียบจากวินโดว แต่ไม่มีสัญญาณ เหมือนเดิม ครับ
    สลับรูก็ไม่หาย
    อัพเดทไดรเวอร์ VGA (RX580 4GB)ก็ไม่หายครับ
    ปรับเซ็ตจอ เป็นแบบหา input เอง ก็ขึ้นไม่มีสัญญาณ ครับ
    จน หนทาง TT

Sent from my iPad using Tapatalk

มีประกันมั้ยครับ? ลองเคลมดูครับ.

Comment

Working...
    X