Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอ ips 23 นิ้ว ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอ ips 23 นิ้ว ด้วยครับ

สวัสดีครับ คือผมต้องการเลือกซื้อหน้าจอมาใช้ ดูหนังและใช้งานทั่วไป และ ใช้ในระยะยาวตามอายุการใช้งานเพื่อให้คุ้มที่สุด
    โดยผู้ใช้คือพ่อของผมเองขอคำแนะนำในการเลือกหน่อยครับ ที่ดูไว้มี
    BENQ GW2480 23.8"
    DELL S2319H 23"
    ACER VG240YBMIIX 23.8"
    โดยคืออยู่ต่างจังหวัดแล้วไม่มีสินค้าพวกนี้ให้ทดลองดูของจริงเพื่อเปรียบเทียบกันชัดเจนคือ ต้องสั่งมาอย่างเดียว ช่วยแนะนำทีนะครับ

GW2480 จุดขายคือถนอมสายตามั้งครับ แล้วก็มีเซนเซอร์วัดแสงไว้ใช้โหมดปรับแสงจอตามแสงห้อง แต่เขาว่ายี่ห้อนี้ประกันไทยไม่ค่อยดี

S2319H ดูหนังน่าจะสีสด สวยสุด เป็นจอกระจกครับ

ทั่งสองรุ่นนี้มีลำโพงในตัว

Comment

SAMSUNG LS24F350FHEXXT 24" = 4,100.- J.I.B >> รุ่นนี้ใช้อยู่ครับ เล่นเกม ดูหนัง สีสดดี สบายตา ไม่ปวดตา

Comment

Comment

PHILIPS 243V5QHSBA

จอ hz น้อย เล่น VA ดีกว่า IPS เยอะ

Comment

ถ้าดูหนัง น่าจะชอบ DELL S2319H 23" เพราะเป็นจอกระจกใส ใสมาก สีสวย สีสด งานประกอบดีมาก ขาตั้งเป็นเหล็กมั่นคง
            (แต่ต้องระวัง หลอดไฟบ้านสะท้อนกระจกเข้าตา จัดตำแหน่งจอดีๆ)
            แต่ ACER VG240YBMIIX 23.8, SAMSUNG LS24F350FHEXXT 24 ก็ถูกจัง แอบไปส่องสเป็คก็ดีนะ

Comment

ติดใจจอกระจกเหมือนกัน งงมากทำไมจอ gaming มันถึงไม่มีจอกระจกเลยสักรุ่น มีแต่เคลือบน้อยเคลือบมากแค่นั้น
              ให้มานั่งลอกฟิล์มเองก็ใจไม่ถึง ประกันหายอีกต่างหาก ถ้าทำพลาดก็เศษเหล็กดีๆนี่เอง

Comment

Working...
              X