Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการจอเหลืองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการจอเหลืองครับ

พอดีซื้อจอ Lenovo Legion Y25F-10(ซ้าย) มา แล้วจอมันเหลืิองๆ เมื่อเทียบกับจอเก่า ไม่แน่ใจว่าปกติหรือเปล่าครับ

จอผมไม่ได้คาริเบตนะ แต่ผมมองดูภาพนี้แล้ว จอฝั่งขวาอมม่วง สีเทามันไม่เทา หรือว่าเป็นที่กล้องถ่ายหรือปัจจัยอื่นๆไม่แน่ใจ, แต่แบบนี้ลองปรับ contast หรือ brightness หรือเปลี่ยน Color temp ก่อนครับ, มันจะมี warm cool หรืออะไรทำนองนี้ ลองปรับดูก่อนครับ, ไม่แน่มันอาจจะเป็น warm หรือไม่ก็เปิด low blue mode อยู่
    Last edited by PPG-GX2-SC; 7 Oct 2018, 11:53:30.

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
      จอผมไม่ได้คาริเบตนะ แต่ผมมองดูภาพนี้แล้ว จอฝั่งขวาอมม่วง สีเทามันไม่เทา หรือว่าเป็นที่กล้องถ่ายหรือปัจจัยอื่นๆไม่แน่ใจ, แต่แบบนี้ลองปรับ contast หรือ brightness หรือเปลี่ยน Color temp ก่อนครับ, มันจะมี warm cool หรืออะไรทำนองนี้ ลองปรับดูก่อนครับ, ไม่แน่มันอาจจะเป็น warm หรือไม่ก็เปิด low blue mode อยู่
      ขอบคุณครับเดี๋ยวลองปรับดูครับผม

Comment

Working...
      X