Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ msi , asus , acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ msi , asus , acer

3 ยี่ห้อนี้ ตัวไหนดีสุดครับ คุณภาพความทน สีสันสดใส พอดีแอบเล็ง msi ไว้ ราคา ต่างกัน หลัก พัน

ไม่บอกรุ่นเลือก Asus ชอบเป็นการส่วนตัว ประกันหลังการขายดี

Comment

อ่อ เจออีก ตัว dell แต่ เป็นรหัส sครับ เป็น ตัว 4k แต่ 3ยี่ห้อ บน เป็น full hd แต่ msi 165hz acer 144 asus 144 ขอคำชี้แนะด้วยครับ ดูหนัง เล่นเกมส์ จอแบบไหน ให้ภาพได้สวยสุดเนียนสุด ภาพลื่นสุด ว่าแต่ 4 k ตอนนี้มันรองรับแบบเต็มรูปแบบยังครับในการใช้งานด้านต่างๆ

Comment

ิบอกแค่นี้มันเทียบไม่ได้หรอกครับ ต้องว่ากันเป็นรุ่นต่อรุ่นเลยครับ

Comment

MSI Optix AG32C , DELL 28" S2817Q 4K , ASUS VA326H, ACER KG271Cbmidpx

Comment

แต่ละรุ่นที่ว่ามามันไม่ค่อยตอบโจทย์ที่ว่า "ให้ภาพได้สวยสุดเนียนสุด" ครับ ถ้าเลือกจอต้องเลือกสักอย่างครับว่าจะเอาภาพสวยหรือภาพลื่น เอาภาพลื่นๆ มองตัว 144Hz++ เอาภาพสวยหน่อยดูตัว va, ips ครับ จอตัวที่ภาพดีๆ ราคาไม่มีถูกแน่นอน

เรื่องความละเอียด ถ้าจะไป full HD อย่าเล่นจอขนาดใหญ่เกิน 24 นิ้ว ไม่งั้นจะเห็นภาพแตกยับๆ เพราะเม็ดพิกเซลใหญ่ กับ 25-27" ควรเป็น 2่k 28" ขึ้นไปก็ 4k กำลังโอเค

เอาความลื่น ไม่แคร์คุณภาพสีเท่าไรก็ Dell AW2518H, AW2518HF, งบน้อยดู BenQ XL2411 ก็ได้ แต่สีบัดซบมาก
            ภาพสวยก็ Dell U series ทั้งหลาย (เช็คเรื่องแสงรั่วก่อนออกจากร้านก็ดี)

Comment

ครับขอบคุณครับ อ่อ อีกนิดครับ เท่าที่อ่านๆมาจากที่อื่นด้วย การใช้จอ 2-4k ถ้า เกมส์ หรือ หนัง โปรแกรม ต่างๆรวมถึงการ์ดจอเราแรงไม่ถึง จะทำให้ใช้งานมีปัญหาใช่ไหมครับ เช่นดูหนัง สวยไม่เท่า จอfullhd ถ้าเอาหนัง fullhd มาเปิดจอ 2-4k รวมถึงเกมส์ถ้ารันได้แค่ 1080p เปิด บนจอ 2-4 k จะภาพไม่ดีเท่าเปิดกับจอ full hd เพราะตอนนี้หนังที่มี full hd มากกว่า รวมถึงเกมส์ที่เล่น การ์ดจอน่าจะเล่นลื่นไม่ถึง 2-4k คงไหวแค่ fullhd ชี้แนะด้วยครับ

Comment

ในลิส ก็มี msi กับ asus ไงครับ ที่เป็น va ไฟล์ FullHD ไปดูจอ 2k ไม่เห็นจะแย่เลยครับผมใช้อยู่

การ์ดจอไม่ไหวก็อย่าไป ใช้ครับ 2k แต่ ถ้า nvidia gen11 ออกมาผมว่าแค่ 1160 คงรัน 2k สบายระครับ

Comment

อ่อแล้วตกลงมันออกมาเป็นไงบ้างครับ เล่นแบ full hd บนจอ 2k ภาพมันปรกติเหมือนตอนเปิดจอ fullhd หรือ ตกลงมันสวยขึ้นกว่าเดิมครับ ตกลงระบบจอmoniter pc มันมีอัพสเกล ภาพให้ดีขึ้นเหมือน จอtv4k ไหมครับ

Comment

Working...
                  X