Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอ 144Hz ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอ 144Hz ทีครับ

อยากลองเปลี่ยนไปใช้ 144Hz ครับ ขนาด 24 นิ้ว ขอแบบมี Fricker Free

ไม่ต้องมี G/V Sync ก็ได้ครับ เล่นเกมส์ แนวยิง, PES, Dota

ตอนนี้เล็ง Dell S2417DG ไว้อยู่ครับ กับ ASUS MG248Q

แต่ราคา ต่างกันพอสมควร

ขอบคุณครับ

ถ้าไม่ซีเครียดเรื่องสีมี Dell AW2518HF หรือถ้างบเยอะก็เอาตัว AW2518H (ต่างแต่ Free sync กับ G sync) เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า 2 ตัวข้างบนแน่นอน ถ้าชีวิตมีแต่เกมมันเพียงพอแล้วครับ

Comment

ถ้ามีโอกาศไปดูของจริงใด้ Lenovo Y27G ผมว่าก็น่าสนนะ 27 นิ้วกำลังดี ใหนๆก็เล่น 144hz แล้วก็ให้มันใหญ่ๆเต็มตาหน่อย

ประเด็นคือ 144hz ในจอ TFT คุณภาพแสงสีจะเป็นไงมั่งเนี่ยสิ ต้องไปดูกับตาเท่านั้น

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ถ้ามีโอกาศไปดูของจริงใด้ Lenovo Y27G ผมว่าก็น่าสนนะ 27 นิ้วกำลังดี ใหนๆก็เล่น 144hz แล้วก็ให้มันใหญ่ๆเต็มตาหน่อย

ประเด็นคือ 144hz ในจอ TFT คุณภาพแสงสีจะเป็นไงมั่งเนี่ยสิ ต้องไปดูกับตาเท่านั้น
        1920 x 1080 กับ 27" มันไม่ค่อยรุ่งอะ เม็ดพิกเซลใหญ่ๆ ภาพมันจะแตกยับๆ

Comment

Originally posted by xีหมาทอด View Post
          1920 x 1080 กับ 27" มันไม่ค่อยรุ่งอะ เม็ดพิกเซลใหญ่ๆ ภาพมันจะแตกยับๆ
          เคยเจอร้านเกมส์เอาจอ 32" 1920x1080 มาบริการ ลูกค้าวัยรุ่นเค้าก็โอ้โหใอ้หยากันดีนะขอรับ

ผมโก้งโค้งดูอยู่พักนึง อืมเม็ดพิกเซลใหญ่จริง คืออยู่ในระดับสุดท้ายที่พอจะรับใด้ ไม่ควรใหญ่ไปกว่านี้แล้ว

27 ที่ใหญ่กว่า 24 เพียงเล็กน้อย คิดว่าน่าจะพอหยวนๆใด้อยู่(สำหรับบางคน)ขอรับ

Comment

รบกวนอีกนิดครับ ถ้าอยากได้จอ ประมาณ 22-24 นิ้ว ซัก 60Hz ก็ได้ + Fricker Free เน้นที่สบายตา ไม่เน้นสีสวย ขอ จ้องนานๆแล้ว ไม่ปวดเบ้าตา เหมือน จอธรรมดา ก็พอครับ เอาไว้ทำงาน+เล่นเกมส์นิดหน่อย

แนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Dell S2417DG

คุ้มอยู่นะ เล่น Dota2 เหมือนกัน ภาพสวยๆ ปรับสุด 144 สบายๆ

Comment

Working...
              X