Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ x34 มีรอยด่างขึ้นเองแบบนี้ รบกวนถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ x34 มีรอยด่างขึ้นเองแบบนี้ รบกวนถามครับ

คือว่าตอนแรกคิดว่าคราบอะไรติดจอ พอมาเช็ดดูมันไม่ออก เหมือนเป็นที่ด้านในครับ

ใช้สีอะไรก็มองเห็นด่างหมดเลย ใช่ dead pixหรือเปล่า ( มันเป็น2ที่ ไม่รู้นับเป็น2จุดหรือหลายจุด )

คือแบบ มองตรงๆลงไปมันเห็นเป็นรอย แต่ว่าถ้ามองเฉียงๆมันไม่เห็นครับ

ว่าแต่เคลม นานมั้ยครับ T__T ไม่มีจอสำรองใช้ด้วย เห็นแล้วหงุดหงิดมากๆ

แผ่นเกลี่ยแสงด้านใน เกิดการลอกครับ[คิดว่าใช้คำว่าลอก น่าจะถูกครับ]
    ทุกจอ จะเกิดขึ้นได้ครับ ถ้าเคลมได้ก็เคลมครับ

Comment

Originally posted by tripobxe View Post
      แผ่นเกลี่ยแสงด้านใน เกิดการลอกครับ[คิดว่าใช้คำว่าลอก น่าจะถูกครับ]
      ทุกจอ จะเกิดขึ้นได้ครับ ถ้าเคลมได้ก็เคลมครับ
      ขอบคุณครับ ประกันเหลืออีกเป็นปี เดียวเก็บเงินซื้อจอสำรองก่อน TT

Comment

x34 predator ใช่มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
          x34 predator ใช่มั๊ยครับ
          ใช่คร้าบบบ

Comment

Working...
          X