Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอความเห้น เกี่ยวกับจอโค้ง 24 นิ้ว ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอความเห้น เกี่ยวกับจอโค้ง 24 นิ้ว ครับ

ตอนนี้มีงบ ประมาณ 6500 อยากได้จอใหม่ ลังเล สองรุุ่นคือ

1. LED 23.8'' LG 24MP59G-P (HDMI, IPS ) IPS 75Hz
    2. LED 24'' SAMSUNG LC24F390FHEXXT (HDMI) CURVE VA 60Hz จอโค้ง

ลองอ่านในพันธิปบอกว่า จอโค้งแค่ 24 นิ้ว ไม่ได้มีผลอะไรมาก ก็เลยลังเล ได้แต่จอ VA

ส่วนการใช้งาน เล่นเกมเป็นหลักครับ มีสลับดูหนัง น้องดูมวยปล้ำ WWE NETWORK 720P ภาพสวยๆ ส่วนเล่นเกมนั้นไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ หรือพวก E-Sport นะ เล่นเกมแบบ พวก เกมออฟไลน์ มีเนื้อเรื่อง เน้น Single Player กับ Co-op ซะ 95% เพื่อเสพกราฟฟิกสวยๆ เช่น Rise of the Tomb Raider, TITAN FALL 2, CRYSIS หรือ GTA V หรือ FARCRY 5
    ควรใช้จอ VA หรือ IPS ดีครับ
    และอีกคำถาม 60 Hz กับ 75Hz เห้นผลมากไหม สำหรับเล่นเกมแบบนี้ ย้ำว่าไม่ได้เล่นเกมพวก E-sport ก็เลยตัดจอ 144 Hz ทิ้งไป เพราะคิดว่าถ้าอัดกราฟฟิก all ultra 1080P แล้ว เฟรมเรทไม่ถึง 144 แน่นอน แต่ทุกวันนี้เล่นมาทุกเกมเฟรมเรทล๊อกไว้ที่ 60 เล่นสบายๆ ครับ

เสปก
    CPU: Core I7 6700 @3.4 Ghz
    RAM: 16 GB DDR 4@2133Mhz
    GPU: GTX 1070 8GB GDDR5
    MB: H110 M/E M.2

ตัวนี้ก็ดีนะ เพิ่มอีกนิด การ็ดจอแรงดีอยู่แล้ว

https://www.jib.co.th/web/index.php/...-IPS-29WK600-W

Comment

ถ้าชอบจอโค้งแนะนำ จอใหญ่ๆหน่อยก็ดีครับ เพราะ จอ 24 นิ้ว มันไม่ใหญ่ มันโค้งได้ก็โค้งไม่ค่อยมาก

Comment

จอโค้ง24นิ้วเล็กไปครับ

Comment

หาได้ไวไว

Comment

Originally posted by noom-noom View Post
            ตัวนี้ก็ดีนะ เพิ่มอีกนิด การ็ดจอแรงดีอยู่แล้ว

https://www.jib.co.th/web/index.php/...-IPS-29WK600-W
            เล่นเกม ปรับสุดจะไหวไหมหว่า 5555555555

Comment

มีคนบอกว่า กัดฟันเล่นจอ 144 ตัว 8 พันกว่าของ ACER มันจำเป็นมากไหมครับ เน้นเล่นเกม Single Player อยู่แล้ว หนะครับ

Comment

24 นิ้ว Curve หรือ Flat ขนาดมันแทบไม่ต่าง ไม่เกี่ยวกับว่าใช้จอ Curve แล้วจอขนาดเล็กลงเลย

ไปลองดู Specification พวก Dimension ของจอได้นะครับ ผมใช้จอ Curve 24 อยู่ครับ

Comment

ความเห็นส่วนตัว จอเคริฟ อย่างต่ำควรๆ น่าจะ 29 นิ้วขึ้นไป ไม่งั้นไม่รู้จะโค้งไปทำไมนะ มันไม่เห็นความโค้งเท่าไหร่ แต่ก็แล้วแต่ความเคริฟของมันด้วย ส่วนตัวใช้จอเคริฟ 34 นิ้ว 3800R ไม่ค่อยเคริฟนะเอาจริง แต่ล่าสุดไปดูอีกตัว 34 นิ้วเหมือนกัน แต่ 1500R อันนั้นดูออกเลยเลยว่าเคริฟจริงไรจริง อยากได้เลย

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                    เล่นเกม ปรับสุดจะไหวไหมหว่า 5555555555
                    เครื่องแรงขนาดนั้น 2k ยังไหวเลยมั้ง

Comment

Working...
                    X