Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell U27 กับ LG 27UD68p

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell U27 กับ LG 27UD68p

ผมมีงบประมาณ 20,000+ - ได้นิดหน่อย

คือจะซื้อจอเอามาทำงานด้วย (พวกเเต่งภาพ ทำงานวาดรูปillustอนิเมะบ้าง) เเละต่อ PS4pro ด้วย
    เพื่อนเเนะนำมาว่า dell สีมันตรงดี เหมาะทำงานด้านภาพ เเต่ด้วยงบนี้ผมลองไปดู dell จะได้ ultrasharp U2715H 1440p เเต่ทั้งคู่ก็มี sRGB 99% เเละ LG 27UD มันได้ 4k เอามาต่อเล่น ps4 ด้วยน่าจะเเจ่มกว่าเยอะ

ในใจสน LG มากกว่าครับ เเต่อยากถามว่า dell มันสีดีกว่า LG มากมั้ย ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยครับ ถ้าDell เหมาะกว่ามากก็คงเอาdell ครับ 1440pสำหรับจอ27นิ้วก็คงเหมาะดี 4kก็ไม่น่าจะต่างกันเท่าไร เกมเรื่องรองครับไม่ค่อยได้เล่นเท่าไรด้วย

มีตัวไหนน่าสนใจเเนะนำด้วยครับ สนใจจอ IPS สีเเม่นๆ พวก hz ไม่ค่อยสนใจครับ

หรือว่าช่วงนี้ควรรอดูตัวใหม่ดีกว่าในอนาคตไหมครับ เผื่อมีตัวใหม่ออกมา เช่น1440p มีHDRอะไรเเบบนี้ จะได้เก็บตังค์รอไปด้วย

ผมไม่มีเวลาไปลองตามร้าน นะครับ
    ใช่ dell รุ่น ultrasharp มาตลอด ซื้อในนี้แหละ
    ตั้งแต่สมัครใหม่ๆ เลย
    vga ถ้าไม่แรง 4k เกมส์ไปไม่ใหว หนัง cartoon anima เก่าหน่อย ดูไม่ได้เล็กเกิน
    series เก่าๆ bbc 480p เอง

Comment

Working...
    X