Announcement

Collapse
No announcement yet.

75FPS บน 5ms มันจะโกสเยอะไหมครับ สนใจ LG 24MP59G-P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 75FPS บน 5ms มันจะโกสเยอะไหมครับ สนใจ LG 24MP59G-P

ตอนนี้ผมใช้ GTX960 กะซื้อ24MP59G-Pมาใช้ 75FPS แบบ 5ms เพราะเห็นกระทู้ไหนจำไม่ได้บอกว่าถ้าเปิด 1ms มันจะกระพริบ?
    แล้วผมค่อนข้างไวกับจอกระพริบด้วย เล่นจอPWMทีไรต้องเปิดแสงให้สุดไม่งั้นมันจะล้าตาแล้วมึนๆหัว

ใจจริงอยากเล่น Samsung CFG73 แต่ปลายปีจะซื้อเกมตีแย๊+กาดจอใหม่ กะปรับภาพสวยๆ ถ้าซื้อ Samsung CFG73 คงไม่มีงบพอที่จะซื้อกาดจอแรงๆให้คุุ้ม144Hz
    เลยคิดว่า 75FPS ก็โอแฮะ ตามงบที่มีละกัน แต่ยังติดที่ว่าได้FPSมาเพิ่มอีก15 แต่จอจะรีเฟรชทันหรือเปล่า?
    หรือผมควรรอตัวใหม่? เพราะ 24MP59G-P ก็มาจะครบปีแล้ว

ขอบคุณครับ
Working...
X