Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอที่เหมาะกับตัดต่อวีดีโอมากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอที่เหมาะกับตัดต่อวีดีโอมากที่สุด

ตอนนี้ผมทำงานด้านตัดต่อ ปกติต่อ 2 จออยู่แล้วใช้ u2414h กับอีกตัวเป็น samsung ซึ่งไม่ค่อยจะถนัด

ล่าสุดเพิ่งจะทำจอ u2414h เป็นรอยตรงกลางจอทำให้พิกเซลเสีย

ผมเลยมีแพลนที่จะซื้อจอใหม่ รบกวนช่วยผมเลือกหรือแนะนำทีครับ

1.ผมมองจอ curve ไว้เช่นตัว Dell u3415w , LG-34UC98

2.ไปใช้จอปกติที่ไม่ใช้ curve แต่เป็น 2 จอ เช่น Dell P2715Q , Benq SW2700PT

รบกวนแนะนำ ชี้แนะด้วยครับ ถ้ามีตัวที่ดีกว่านี้หรือผมควรไปตัวไหน

AOC U3277PWQU จอเดียวเอาอยู่ครับ หรือ LG 32UD59-B สองรุ่นนี้ ราคาไม่น่าเกิน 20,000
    ส่วนที่ซื้อเลือกร้านเอาเลยครับ InvadeIT, Tohome, Modernsave, i-Smartlife

Comment

ลองดู EIZO ซีรีย์ ColorEdge ,FlexScan ไว้เป็นตัวเลือกครับ

Comment

Originally posted by sharpnel View Post
        AOC U3277PWQU จอเดียวเอาอยู่ครับ หรือ LG 32UD59-B สองรุ่นนี้ ราคาไม่น่าเกิน 20,000
        ส่วนที่ซื้อเลือกร้านเอาเลยครับ InvadeIT, Tohome, Modernsave, i-Smartlife
        ขอบคุณครับ วันสองวันนี้น่าจะไปเดินดู

- - - Updated - - -

Originally posted by Arjuna View Post
        ลองดู EIZO ซีรีย์ ColorEdge ,FlexScan ไว้เป็นตัวเลือกครับ
        ขอบคุณครับเดี๋ยวไปลองเดินดูครับ แอบเหล่ๆไว้เหมือนกัน

Comment

Working...
        X