Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความคุ้มค่าของจอ 29 นิ้ว 21:9 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความคุ้มค่าของจอ 29 นิ้ว 21:9 ครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อ
    lg 29um69g-b ราคาประมาณ 10200
    กับ lg 29um59a-p ราคาประมาณ 7500

มันต่างกันเยอะมั้ยครับ อันไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ มันคุ้มกับราคาที่ต่างกัน 2500 มั้ยครับ
    ใช้เล่นเกมครับ การ์ดน่าจะดันไม่ถึง 60 fps ด้วยครับ

Originally posted by newman0259 View Post
    ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อ
    lg 29um69g-b ราคาประมาณ 10200
    กับ lg 29um59a-p ราคาประมาณ 7500

มันต่างกันเยอะมั้ยครับ อันไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ มันคุ้มกับราคาที่ต่างกัน 2500 มั้ยครับ
    ใช้เล่นเกมครับ การ์ดน่าจะดันไม่ถึง 60 fps ด้วยครับ
    ต่างแค่ขาตั้ง กับความพึงพอใจ

Comment

Originally posted by CyberClear View Post
      ต่างแค่ขาตั้ง กับความพึงพอใจ
      จริงหรอครับ งั้นผมจัดตัว 7500 เลยน่ะครับ นึกว่าต่างกันเยอะ ราคาต่างกันตั้ง 2500

Comment

https://www.displayspecifications.co...ison/69211e0a9

Comment

69G series gaming มี MBR และ native 75Hz

Comment

เอาแค่เป็นจอ ips เราเห็นคนที่ซื้อมาทุกคนร้องไห้หมดอ่ะ

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
              เอาแค่เป็นจอ ips เราเห็นคนที่ซื้อมาทุกคนร้องไห้หมดอ่ะ
              ถึงกับต้อง cap ไว้ กัน edit ทำไมมันเป็น Panel 80% ของตลาดก็ไม่รู้นะ สงสัยขายไม่ออกเลยมีเต็มตลาดเลย

Comment

ips มันไม่ดีหรอ เห็นสีสวยคมชัดดี

Comment

Originally posted by O_ho View Post
                  ips มันไม่ดีหรอ เห็นสีสวยคมชัดดี
                  เราเห็นคนซื้อมางอแงทุกคนเลย "แสงรั่ว แก้ไง" "แสงรั่ว ปกติมั้ย" "ทำยังไงให้แสงไม่รั่ว" "แสงรั่วคือพังรึเปล่า"

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                    ถึงกับต้อง cap ไว้ กัน edit ทำไมมันเป็น Panel 80% ของตลาดก็ไม่รู้นะ สงสัยขายไม่ออกเลยมีเต็มตลาดเลย
                    เหมือน 16:10 มั้ง มีคนชอบ แต่ไม่มีขาย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      เหมือน 16:10 มั้ง มีคนชอบ แต่ไม่มีขาย
                      ท่านคือส่วนน้อยไงครับ เขาขายอะไรได้เยอะก็ทำอันนั้นมาเยอะ

Comment

ถ้าไม่เอาออกอย่างสิ้นเชิง แบบเอาออกจากตลาดให้หมด ยอดขาย 16:9 ก็คงหายไปพอสมควรล่ะคับ หอกข้างแคร่

เพราะในขนาดนิ้วที่เท่ากัน 16:10 พื้นที่แสดงผล กxย ใหญ่กว่า 16:9 อยู่ไม่น้อยเลย

และนั่นหมายถึงต้นทุน(วัสดุ)การผลิตที่สูงกว่าประมาณ 10-15% ซึ่งเป็นตัวเลขที่ผู้ผลิตจอไม่อาจรับใด้

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
                          Originally posted by Mazzard View Post
                          ไม่ใช่ว่า จอส่วนใหญ่ในท้องตลาด เป็นจอ TN ไม่ใช่เหรอ
                          Last edited by Crazy_O; 15 Jan 2018, 21:33:08.

Comment

ใช้ 29um68-p อยู่ แสงผมก็ไม่รั่วนะ ฟินเวลาดูหนัง+เล่นเกมที่ Support ก็ฟินนน
                            เสียดายอยากได้รุ่นจอโค้งมากกว่า คุ้มสุดๆล่ะ ตัวนี้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ผมก็ชอบ 16:10

ปัจจุบันก็ใช้อยู่ Dell U2410

Comment

Working...
                              X