Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องจอ LED แสงรั่ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องจอ LED แสงรั่ว

จอ IPS 32 นิ้ว ซื้อมือ 1 ของมาเมื่อวาน ภาพโดยรวบการใช้งาน พอใช้ได้ครับ
    ในอนาคตจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
    จากภาพแบบนี้แสงรั่วใช่ไหมครับ
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

เรื่องปกติ ของจอ IPS นะครับ จากในรูปถือว่าแสงรั่วน้อยมากนะครับ แนะนำเวลาเทสควรเทสตอนใช้งานปกตินะครับ ถ้าใช้งานปกติไม่เจอปัญหาอะไรก็ใช้ไปได้เลยครับ

Comment

Originally posted by popopi View Post
      เรื่องปกติ ของจอ IPS นะครับ จากในรูปถือว่าแสงรั่วน้อยมากนะครับ แนะนำเวลาเทสควรเทสตอนใช้งานปกตินะครับ ถ้าใช้งานปกติไม่เจอปัญหาอะไรก็ใช้ไปได้เลยครับ
      ผมรบกวนสอบถามครับ
      ใช้งานปกติไม่เจอปัญหา หมายถึง ภาพดีไม่ด่าง สีไม่เพื้อน ประมาณนี้ใช่ไหมครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ohGod View Post
        ผมรบกวนสอบถามครับ
        ใช้งานปกติไม่เจอปัญหา หมายถึง ภาพดีไม่ด่าง สีไม่เพื้อน ประมาณนี้ใช่ไหมครับท่าน ขอบคุณครับ
        ใช่แล้วครับ ผมนี่รั่วมาสามปียังเห็นไม่มีด่างมีเพี๊ยนอะไรนะครับ

Sent from my BLL-L22 using Tapatalk

Comment

มันก็ไม่ค่อยดีนะครับ มือ1ทั้งที เป็นผมก็จะเซ็งมากๆ

Comment

ถาม จขกท. หน่อยนะครับ ใช้ 32 นิ้วตัวไหนอยู่หรอครับ

Comment

ปกติครับ ต้องทำใจเลยเรื่องแสงรั่วกับ ips แบบนี้ถือว่าน้อยแล้ว ถ้าไม่เอาแสงรั่วต้องไปยี่ห้อ top พวก eizo เหมือนจะคัด Panel มา

Comment

ถ้าใช้งานปกติ แสงไฟห้องปกติ เห็นภาพตรงขอบจอบริเวณเดียวกับแสงในภาพชัดเจน ไม่รู้สึกถึงฝ้าขาวๆบังภาพ ก็ถือว่าปกติ ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                X