Announcement

Collapse
No announcement yet.

Monitor Predator XB272 Dead Pixel 1 จุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Monitor Predator XB272 Dead Pixel 1 จุด

ตอนนี้ นำไปเปลี่ยน ได้ตัวใหม่มาแล้วครับ
    ตอนไปรับของ ก็ทดสอบ dead pixel ใหม่ ที่หน้าร้านได้เลย
    แต่ก่อนหน้านี้ ที่ยังไม่โพสอะไรเพิ่มเติม เพราะอยากให้ได้ของมาก่อน พอจบเรื่องจะได้พูดทีเดียว ไม่ดราม่า

ต้องขอขอบคุณ คุณพีระ และ คุณปลั๊ก ช่างของ Jib สาขา The mall บางกะปิ มากๆครับ
    ที่ช่วยดำเนินการคุยกับสำนักงานใหญ่ให้ รอของประมาณ 2 วัน
    ส่วน Monitor ซื้อมาจากร้าน Jib ในงาน Com Mart ครับ (จริงๆสอย Notebook มาอีก 1 ตัว)

-----------------------------------------------------------
    ข้อความเดิมเมื่อ วันที่ 03/11/2017

เพิ่งซื้อ monitor Predator XB272 มาจากงาน Com mart เมื่อกี่
    พอกลับบ้าน ทดสอบเจอ dead pixel 1 จุด สามารถเครมได้มั้ยครับ ?

ท้าวความก่อน ตอนซื้อ พนักงานขายบอกว่า ในงานเทสไม่ได้ อันนี้รู้อยู่ เป็นแบบนี้ตลอด
    แต่พนักงานก็บอกว่า ถ้ากลับบ้านไปเทส แล้วเจอ dead pixel 1 จุด สามารถเครมได้เลย
    (ในใจก็คิด มีด้วยเหรอ คุ้นๆว่า 4 จุดขึ้นไปนิ)

พอกลับมาบ้าน เทสเจอจริงๆ เลยอยากจะถามท่านที่เคยเจอ ว่า 1 จุด เค้ารับเครมด้วยเหรอ ?
    แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ไม่ได้รบกวนการใช้งานอะไรเท่าไหร

พอดีไม่มีประสบการณ์เรื่องเครมจอเลย ตัวเก่า Samsung ใช้มา 10 ปี ก็ยังดีอยู่
    พรุ่งนี้จะลองโทรไปถามศูนย์ดู ถ้าเค้าเปิดให้บริการนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Naive; 7 Nov 2017, 23:54:14.

พึ่งซื้อไม่ถึง 7 วันน่าจะได้เปลี่ยนตัวใหม่นะครับ

Comment

เอาไปเปลี่ยนโลด

Comment

Originally posted by icealive View Post
        พึ่งซื้อไม่ถึง 7 วันน่าจะได้เปลี่ยนตัวใหม่นะครับ
        Originally posted by wokentappy View Post
        เอาไปเปลี่ยนโลด
        ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เคยได้ยินเรื่องเล่าสยองขวัญที่ว่า พอก้าวเดินออกจากร้านก้าวเดียวก็ไม่รู้จักกันซะแล้วมั้ย

Comment

เปลี่ยนได้หรือไม่ได้อย่าลืมมาบอกต่อนะครับ ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ช่วยบอกด้วยว่าร้านไหน จะได้ไม่ซื้อ

Comment

ของผมซือจอ ViewSonic จาก jib มาในงาน เค้าบอกว่าถ้ามีปัญหาให้ไปเปลี่ยน jib สาขาใกล้บ้านเอา

Comment

ผมซื้อจอ lg ultrawide 29 นิ้วมา พนักงานแจ้งว่าถ้ามี deadpixel 1จุดก็เครมได้ (itcity)

Comment

ทำไมถึงเทสไม่ใด้ ไม่เข้าใจ ?

จอถ้าเทสก่อนจ่ายเงินไม่ใด้ ผมไม่เอาหรอกนะ - - จอมันเป็นอะไรที่ต้องตรวจกันเยอะ แสงรั่ว เดท ไบรท์ สายครบไม๊ ฯลฯ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ทำไมถึงเทสไม่ใด้ ไม่เข้าใจ ?

จอถ้าเทสก่อนจ่ายเงินไม่ใด้ ผมไม่เอาหรอกนะ - - จอมันเป็นอะไรที่ต้องตรวจกันเยอะ แสงรั่ว เดท ไบรท์ สายครบไม๊ ฯลฯ
                    ผมว่าเกือบทุกร้านจะต้องจ่ายเงินก่อนรับของหมด แล้วจะเทสก็ไม่ได้ เพราะคนมันเยอะมากถ้ามาเทสทุกเครื่องคงไม่ไหว
                    ร้านให้ผมเช็คแค่ของ ไม่ได้เปิดเทสดู แล้วแจ้งว่าถ้ามี dead 1จุดก็เครมได้ แต่มันก็แลกมาด้วยราคาที่ถูกลงมาก จอที่ผมซื้อมาถูกกว่าราคาปกติประมาณ 700 บาท
                    แต่ถ้าราคาปกติหรือถูกกว่าเดิมนิดหน่อยแล้วเทสไม่ได้ ผมก็ไม่ซื้อเหมือนกัน

โชคดีที่ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

นำไปเปลี่ยนที่ร้าน Jib สาขา The Mall บางกะปิ มาแล้ว บริการดีมากครับ

Comment

ทำดีต้องช่วยกันชมครับ

Sent from my E6653 using Tapatalk

Comment

Working...
                        X