Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามอาการหน้าจอมีภาพแตกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามอาการหน้าจอมีภาพแตกครับ

รบกวนสอบถามอาการหน้าจอมีภาพแตกครับ

พอเปิดใช้งานจะมีภาพแตกตามรูปครับ บางครั้งเปิด Google Chrome ไม่แตกแต่พอย่อมาที่หน้าจอ Desktop แตกบริเวณตามภาพ ตอนดูคลิปวิดีโอจะแตกอิสระย้ายที่ไปมาตามภาพด้านล่าง บางทีก็ไม่เกิดเลยครับ ลองเปลี่ยนการ์ดจอแล้วก็ยังมีอาการนี้อยู่ครับ ในหน้า Desktop เป็นบริเวณจุดเดียวกัน และตอนดูคลิปต่างๆ จะมีภาพแตกเช่นเดียวกันครับ

สำหรับอุปกรณ์ที่ใช้ทดสอบ

จอมอนิเตอร์ : Acer KA220HQ

การ์ดจอ : ตัวที่ 1 : Galax 1060OC ตัวที่ 2 : Gigabyte R7 250

PSU : Corsair RM850 (850W)

ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดจากจอมอนิเตอร์, การ์ดจอ หรือ PSU ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกตำแนะนำมากๆ นะครับ
    Last edited by ecchihito; 17 Oct 2017, 20:58:12.

แก้ไขภาพแล้วครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ

Comment

Working...
    X