Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม 29UM59A-P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม 29UM59A-P

สอบถาม 29UM59A-P มี port hdmi และ usb-c
    การ์ดจอผมมี port hdmi สามารถใช้สาย hdmi to usb-c เพื่อเสียบช่อง usb-c ของจอ ได้ไหมครับ
    ช่อง hdmi อีกช่องจะได้ใช้ต่อเครื่องเกม

วันนี้ผมก็ไปถามร้านเรื่อง port นี้เหมือนกันครับว่าถ้าจะต่อ 2 เครื่องเข้ามามำยังไงได้บ้าง ถ้าจากเครื่องที่มี usb-c เห็นว่าเสียบได้เลย แต่ถ้าต้องแปลงจาก hdmi หรือ display port ไป usb-c ร้านก็ไม่มั่นใจเหมือนกันว่าใช้ได้ป่าวครับ 55

Comment

ไม่ลองพวก HDMI Switcher ล่ะครับ ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by truffle View Post
        ไม่ลองพวก HDMI Switcher ล่ะครับ ผมใช้อยู่
        คืออยากรู้เฉยๆเผื่อจะมีสายต่อตรงเลยไม่ต้องผ่านพวก switcher สุดท้ายถ้าไม่ได้จริงๆคงต้องใช้พวก HDMI Switcher แหล่ะครับ ^^

Comment

Working...
        X