Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความละเอียดหน้าจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความละเอียดหน้าจอ

ผมสงสัยครับ หาข้อมูลแล้วก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ จอled ยี่ห้อ dell 19.5 ของผมมันปรับได้สูงสุด 1440?900 ซึ่งถ้าผมจะเล่นเกมใหม่ ๆ และจะซื้อการ์ดจอ 1050ti มาใส่ ระดับความละเอียดขนาดนี้ถือว่าด้อยไปไหมครับ มีผลต่อตัวเกมส์หรือไม่ จำเป็นต้องซื้อจอที่มีความละเอียด 1920?1080 ขึ้นไปไหมครับ เช่นผมจะเล่นgta v , resident evil 7 หรือว่ามันทำให้ไม่ชัดเท่าที่ควรรึเปล่าครับ

900p ใช้ 1050ti เหลือๆครับ
    ส่วน 1050ti จะเล่น 1080p ก็สบายๆ ปรับระดับ high - mid แล้วแต่เกม
    ส่วนความชัด 19.5" ที่ 900p มอง***งจอ 1 ฟุต ในเกมก็ชัดแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อจอใหม่

Comment

1050ti ไม่น่าจะมีช่อง vga port ให้เสียบแล้วมั้งครับ

Comment

Originally posted by mansa1412 View Post
        ผมสงสัยครับ หาข้อมูลแล้วก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ จอled ยี่ห้อ dell 19.5 ของผมมันปรับได้สูงสุด 1440?900 ซึ่งถ้าผมจะเล่นเกมใหม่ ๆ และจะซื้อการ์ดจอ 1050ti มาใส่ ระดับความละเอียดขนาดนี้ถือว่าด้อยไปไหมครับ มีผลต่อตัวเกมส์หรือไม่ จำเป็นต้องซื้อจอที่มีความละเอียด 1920?1080 ขึ้นไปไหมครับ เช่นผมจะเล่นgta v , resident evil 7 หรือว่ามันทำให้ไม่ชัดเท่าที่ควรรึเปล่าครับ
        1440 x 900 กับ 1050 Ti นี่โอเคเลยครับ เท่าที่ดูเกมใหม่ๆปรับ Very High - Ultra มันก็ได้ 50 กว่าๆถึง 60 ทั้งนั้นครับ

ลองดูแชนแนลของนายคนนี้ครับ 1440 x 900 + 1050 Ti

แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันทำไม Ghost Wildland ถึงได้แค่ 30

https://www.youtube.com/channel/UCoh...QjGIbmQJ3aIz8w
        Last edited by Botvinnik; 16 Aug 2017, 10:28:20.

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
          1050ti ไม่น่าจะมีช่อง vga port ให้เสียบแล้วมั้งครับ
          ครับผม ผมซื้อ พอร์ต DVI toDVI มาละครับ เด๋วจะลองเสียบดู

Comment

Originally posted by CyberClear View Post
            900p ใช้ 1050ti เหลือๆครับ
            ส่วน 1050ti จะเล่น 1080p ก็สบายๆ ปรับระดับ high - mid แล้วแต่เกม
            ส่วนความชัด 19.5" ที่ 900p มอง***งจอ 1 ฟุต ในเกมก็ชัดแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อจอใหม่
            ขอบคุณมากครับ ความละเอียดจองหน้าจอ มีผลต่อมุมมอง แต่ไม่มีผลต่อการเล่นการกระตุกใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by mansa1412 View Post
              ขอบคุณมากครับ ความละเอียดจองหน้าจอ มีผลต่อมุมมอง แต่ไม่มีผลต่อการเล่นการกระตุกใช่ไหมครับ
              ความละเอียดเล็กๆ การ์ดจอประมวลผลน้อย เฟรมเรตจึงสูง เมื่อความละเอียดมากขึ้น การ์ดจอประมวลผลมากขึ้น เฟรมเรตก็จะลดลง มีผลต่อการกระตุก แต่กว่าจะถึงขั้นนั้นได้ก็คงความละเอียด 4k นู้นนนนนน ไม่ก็ปรับสุดทุกอย่างจนกระตุกนั่นแหละ

Comment

Originally posted by grungust View Post
                ความละเอียดเล็กๆ การ์ดจอประมวลผลน้อย เฟรมเรตจึงสูง เมื่อความละเอียดมากขึ้น การ์ดจอประมวลผลมากขึ้น เฟรมเรตก็จะลดลง มีผลต่อการกระตุก แต่กว่าจะถึงขั้นนั้นได้ก็คงความละเอียด 4k นู้นนนนนน ไม่ก็ปรับสุดทุกอย่างจนกระตุกนั่นแหละ
                ขอบคุณมากครับ ผมกระจ่างเลย

Comment

Working...
                X