Announcement

Collapse
No announcement yet.

พาเนลแบบ PLS มีแสงรั่วเหมือนแบบ IPS หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พาเนลแบบ PLS มีแสงรั่วเหมือนแบบ IPS หรือเปล่าครับ

แบบ IPS เจอปัญหาแสงรั่วกันมาก ขนาด dell ยังเป็นเยอะมาก เลยมองไปที่ PLS ของซัมซุง ไม่รู้ว่ามีปัญหา
    เหมือนกันหรือเปล่า จะไปลองที่ร้านก็ดูยากซะด้วย เลยต้องรบกวนท่านที่ซื้อมาแล้วช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

Samsung LS24E390 ปรับ Brightness และ Contrast เต็ม 100 ครับ
    ถ่าย***งจากจอประมาณ 2 เมตร ถ่ายด้วยกล้อง Canon 60Dครับ

Comment

เยี่ยมเลยไม่เห็นแสงรั่วออกมาเลย มุมมองด้านข้างเป็นไงบ้างครับ รบกวนอีกที เพราะไม่ค่อยโฆษาเท่าไร ฟังจากท่านที่ใช้จริงมั่นใจกว่า

Comment

Originally posted by sicll View Post
        เยี่ยมเลยไม่เห็นแสงรั่วออกมาเลย มุมมองด้านข้างเป็นไงบ้างครับ รบกวนอีกที เพราะไม่ค่อยโฆษาเท่าไร ฟังจากท่านที่ใช้จริงมั่นใจกว่า
        แถบล่างมีรั่วเป็นหย่อมๆไงท่าน แล้วก็ทั้งจอจะเป็น clouding ทั่วทั้งจอ แต่โดยรวมไม่มีปัญหาอะไร อย่าไปใส่ใจเยอะ

Comment

ถ้างั้นก็ต้องมาดูกันที่ความแม่นยำของสีว่าอยู่ระดับใด ละก็ราคาซื้อขาย

Comment

รั่วแค่นั้น ถือว่าปกติมากๆคับ จิบๆ

Comment

ล่าสุดก็พึ่งถอยจอ PLS S24E390HL ของซัมซุงมา พอดีรีบเลยไม่ได้แกะเทสที่ร้านเอามาลองที่บ้านเลยกลับมาเสียบที่บ้านพบแสงรั่วขวามือล่างจอขนาดไม่ใหญ่แต่ชัดมาก วันรุ่งขึ้นก็เลยเอามาเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านเปิดกล่องใหม่มาเจออีก ทางร้านก็เลยเสนอให้ไปใช้ IPS ของ LG แกะเทสไม่มีแสงรั่วก็เลยประทับใจ ... พึ่งรู้ว่าซัมซุงจอนิ่ม LG จอแข็ง เวลากดที่จอจะไม่มีแสงรั่วออกมา

แต่ดีดีไซ ซัมซุง ยอมรับว่าสวยจริงถ้ารับเรื่องแสงรั่วได้ผมว่าน่าใช้มากครับยังแอบเสียดายอยู่เหมือนกัน ( จริงๆ IPS PLS ทุกตัวมีแสงรั่วหมดแหละครับนอกจากจะตัวแพงๆไปเลย )

Comment

คุน scottape ซื้อจากร้านไหนคับ

Comment

Originally posted by banky53 View Post
                  คุน scottape ซื้อจากร้านไหนคับ
                  IT City ซีคอนครับ

Comment

เคยใช้ 18.5 pls ของ ss ไม่รั่วนะ สีให้ 9/10
                    ips หนี่แรงมาก ไม่ว่ายี่ห้อไหน แต่สี 10//10
                    TN ให้ 5/10

Comment

Working...
                    X