Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้จอ samsung panel pls บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้จอ samsung panel pls บ้างครับ

ใครเคยใช้จอ samsung panel pls บ้างครับ

อยากรู้ว่ามันแสงรั่ว เท่า ips ไหม (ผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับจอ ips เรื่องแสงรั่ว)

หรือมีน้อย แค่ไหนครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากได้ประสบการ์จากผู้ที่เคยซื้อ จอ panel pls ยิ่งดีครับ

ตอนนี้กำลังมอง

http://www.jib.co.th/web/index.php/p...SUNG-LS24D590P

เห็นสวยดี
    Last edited by MySuerte; 13 Mar 2015, 19:31:51.

และ ก็ Panel MVA ด้วยครับว่า รั่วหรือเปล่าครับ เห็น AOC M2870VQ น่าลองดีครับ

https://www.jib.co.th/web/index.php/...ED-AOC-M2870VQ
    Last edited by MySuerte; 13 Mar 2015, 19:30:56.

Comment

ผมว่าเรื่องแสงรั่ว มันเป็นที่เกรดของจอรึเปล่า

Comment

dell (ips รุ่น u) ยังเป็นเลยครับ น่าจะอยู่ที่ panel

ผม ลอง aoc (ips) 4 ตัว
        Lg 1 ตัว เป็นหมดเลย

benq (Va) ปัจจุบันใช้ตัวนี้ไม่มีแสงลอด แต่ดันเจอ dead pixel 3 จุด

ว่าจะลอง pls หรือ mva ดูว่า ดีไหม
        Last edited by MySuerte; 13 Mar 2015, 21:22:41.

Comment

เข้าใจอ่ะคับ คือผมหมายถึงบรรดาจอไม่เกินหมื่นทั้งหลายรึเปล่า อยากรู้เหมือนกันว่า U ระดับสองหมื่นอัพนี่มันจะยังรั่วอยู่มั๊ย 2311H ของผมมันก็รั่ว ตอนนั้นก็รุ้สึกไม่ดีกับเดลล์อยู่เหมือนกัน

Comment

เข้าใจอ่ะคับ คือผมหมายถึงบรรดาจอไม่เกินหมื่นทั้งหลายรึเปล่า อยากรู้เหมือนกันว่า U ระดับสองหมื่นอัพนี่มันจะยังรั่วอยู่มั๊ย 2311H ของผมมันก็รั่ว ตอนนั้นก็รุ้สึกไม่ดีกับเดลล์อยู่เหมือนกัน
            ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
            มันเป็นปัญหาที่ไม่ได้รับการแก้ไขซักทีไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

เลยว่าจะหา panel ใหม่ๆ มาลองเล่นดู

Comment

ips รั่วหมดครับ ตัวแพง 20k ก็ยังมี แต่น้อยเยอะ แล้วแต่รุ่น

Comment

PLS ของ ss ไม่รั่วครับ ผมจัดมาแล้ว

Comment

Working...
                X