Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LED TV 32" ตัวไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LED TV 32" ตัวไหนดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมเล็งจอ LG 32" 32LV3730 / Sony 32" KDL-32EX520 / Samsung 32" UA32D5000 ไม่ทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ จะเอาจะเอาไว้ต่อ คอม/Ps3/ดูtv/หนัง เลยอยากได้ตัวคุ้มค่าหน่อยอ่ะครับ

มาดันครับ

Comment

ผมเชียร์ Panasonic ครับ ยิ่งเป็นรุ่น IPS Panel ด้วยจะดีมาก

Comment

Originally posted by XNeo View Post
        ผมเชียร์ Panasonic ครับ ยิ่งเป็นรุ่น IPS Panel ด้วยจะดีมาก
        ถ้าตัวไหนดีไหมครับ เล่นเกมส์ ดูฟรีทีวี อ่ะครับอยากได้เครื่องเด๋วเสร็จแบบสบายๆตา

Comment

มาดันตอนเช้า

Comment

ใช้ 42LV3730 อยู่ ใช้เป็นตอคอมก็โอเคดีครับ

Comment

Originally posted by sushikub View Post
              ใช้ 42LV3730 อยู่ ใช้เป็นตอคอมก็โอเคดีครับ
              ได้ใช่เล่นคอมด้วยเหรอครับแล้วนั่งใกล้ๆแล้วปวดตาไหม

Comment

Panasonic 32" L32E3T ตัวนี้มันต่างกับ3ตัวที่ผมบอกอย่างไงบ้างครับแล้วจอ IPS นี้มันดูทีวี ดูหนัง เล่นเกมส์ เป็นไบ้างครับใช่นานๆจะปวดตาไหมครับ

ปล.ใครพอจะรู้ราคาตัวนี้มั้งครับ Panasonic 37" L37DT30 มันต่างกับตัวบนมากไหมครับเห็นมี200hz แล้วทำไมไม่มีที่ไหนขายเลยอ่ะครับราคายังหาไม่ได้เลยว่าเท่าไหร่
                Last edited by ZheZha; 6 Dec 2011, 17:26:38.

Comment

อันนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่มาเชียร์ Panasonic ไว้แล้ว หายไปเลย เหมือนไม่รับผิดชอบ
                  พอดีผมไม่เชี่ยวรุ่นของ TV จริงๆครับ ไม่กล้าฟันธงรุ่นลงไป

แต่หากว่าเป็น IPS ของ Pana แล้ว คุณภาพจัดว่าดีเลยครับ
                  เรื่องปวดตาผมว่าน้อย เนื่องจาก สีสันของ IPS มีความ smooth และไม่ฉูดฉาด เพราะเน้นว่าสีเที่ยงตรงตามธรรมชาติของหนัง

ส่วนว่า จะต้องเป็น LED หรือไม่นี้ สำหรับ IPS ไม่จำเป็นครับ เพราะ IPS ภาพสวยโดยธรรมชาติของตัวมันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องเอา LED มาช่วยให้แสงเว่อขึ้น
                  เลยเล่นได้หมดครับ เวลาดูสเปกว่า ตัวไหนเป้น IPS ให้ดู view angle ครับ ถ้า 178 องศา ก็เดาได้ก่อนว่าเป็น IPS

Comment

Originally posted by XNeo View Post
                    อันนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่มาเชียร์ Panasonic ไว้แล้ว หายไปเลย เหมือนไม่รับผิดชอบ
                    พอดีผมไม่เชี่ยวรุ่นของ TV จริงๆครับ ไม่กล้าฟันธงรุ่นลงไป

แต่หากว่าเป็น IPS ของ Pana แล้ว คุณภาพจัดว่าดีเลยครับ
                    เรื่องปวดตาผมว่าน้อย เนื่องจาก สีสันของ IPS มีความ smooth และไม่ฉูดฉาด เพราะเน้นว่าสีเที่ยงตรงตามธรรมชาติของหนัง

ส่วนว่า จะต้องเป็น LED หรือไม่นี้ สำหรับ IPS ไม่จำเป็นครับ เพราะ IPS ภาพสวยโดยธรรมชาติของตัวมันเองอยู่แล้ว ไม่ต้องเอา LED มาช่วยให้แสงเว่อขึ้น
                    เลยเล่นได้หมดครับ เวลาดูสเปกว่า ตัวไหนเป้น IPS ให้ดู view angle ครับ ถ้า 178 องศา ก็เดาได้ก่อนว่าเป็น IPS
                    ขอบคุณมากครับที่มาช่วยตอบและให้คามรู้ครับ เคยคิดที่จะเล่นdellนะครับแต่ผมต้องการดูทีวีด้วยอ่ะครับก็เลยอยากได้แบบเครื่องเด๋วจบ

Comment

Panasonic 37" L37DT30 Panasonic 32" L32E3T ใครพอจะรู้มั้งครับว่า2ตัวนี้มีขายที่ไหนครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน panasonic led tv รุ่น TH-L32x30T ภาพสวยคับ เสียงมีระบบเซอร์ราว
                        เป็น internet tv ด้วย ราคาประมาณ 12990 บาท

Comment

Originally posted by key View Post
                          เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน panasonic led tv รุ่น TH-L32x30T ภาพสวยคับ เสียงมีระบบเซอร์ราว
                          เป็น internet tv ด้วย ราคาประมาณ 12990 บาท
                          ราคานี้ท่านไปซื้อที่ไหนมาเหรอครับแล้วไม่ทราบว่าที่ร้านเค้ามีรุ่น 37นิ้วไหมครับ

Comment

philips 5605 full led ครับ คุ้มสุด และภาพสวยมากครับ

Comment

Originally posted by taweerut View Post
                              philips 5605 full led ครับ คุ้มสุด และภาพสวยมากครับ
                              ตัวนี้ใช่งานเป็นไงบ้างครับแล้วถ้าเทียบกับ panasonic led tv รุ่น TH-L32x30T ตัวไหนน่าใช่กว่ากันครับ

Comment

Working...
                              X