Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมสนใจ AOC e2440V 24 อยู่ครับ กำลังจะไปซื้อ ที่ JIB ไม่ทราบว่า มีวิธีดู หรือลอง เช็ค จอยังไงหรอครับ ไม่เคยซื้อ รบกวนแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
      เอ่อ... อ่านให้ครบก่อนครับ
      "ฉากหลังที่มิอาจดำสนิทได้ของ LCD TV เนื่องจากแสงไฟจากหลอด Backlight สามารถเล็ดลอดออกมาได้ ซึ่งยังคงเป็นจุดที่ทำให้ LCD TV ด้อยกว่า Plasma TV เรื่อง Contrast Ratio ทำให้ Contrast Ratio ของ Plasma TV สูงกว่า LCD TV"
      ครับผมอ่านไม่ละเอียดเอง แต่ยังไงเขาก็พูดถึงเรื่องภาพในฉากมืด ว่า Plasma ทำได้ดีกว่า LCD ส่วนกรณีของผมนั้นเป็นเรื่องปัญหาของการผลิด และ QC ครับ

Originally posted by amon22 View Post
      ผมสนใจ AOC e2440V 24 อยู่ครับ กำลังจะไปซื้อ ที่ JIB ไม่ทราบว่า มีวิธีดู หรือลอง เช็ค จอยังไงหรอครับ ไม่เคยซื้อ รบกวนแนะนำด้วยครับ
      ก็ขอเช็ค dead pixel ครับ ทางร้านก็จะเปิดโปรแกรมทดสอบให้ลอง ก็คือเปลี่ยนสีไปเรื่อยๆ เราก็คอยดูให้ทั่วจอว่ามี dead pixel หรือเปล่า คือจุดสีดำที่พื้นหลังเปลี่ยนเป็นสีอะไรก็ยังสีดำอยู่ บางทีจอเปื้อนฝุ่นก็อาจจะดูเป็น dead pixel ได้ลองเอานิ้วเขี่ยๆ ออกดู แล้วก็ดูที่ขอบด้านข้างจอ ว่ามีแสง black light เล็ดลอดออกมาจากขอบหรือเปล่า (กรณีนี้ผมเป็น) แล้วก็ดูว่ามีตำหนิที่ตัวจอมั้ย? อุปกรณ์ สายที่แถมมาครบมั้ย?

Comment

Originally posted by amon22 View Post
        เสริมให้หน่อยครับอย่าลืมเช๊ค Bright pixel ด้วยนะครับ คือ อาการจะคล้ายๆ ดาร์กอ่ะครับ แต่จุดนี้มันจะเป็นจุดที่มีสีขาวสว่างตลอดเวลาอ่ะครับ

Comment

ว่าแต่ AOC e2440V เค้าถมอะไรบ้างครับ ผมลืมถามที่ร้านอ่ะ

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
            ว่าแต่ AOC e2440V เค้าถมอะไรบ้างครับ ผมลืมถามที่ร้านอ่ะ
            ก็มี
            คู่มือ 1
            แผ่นไดรเวอร์ 1
            ตัวจอ 1
            ฐานรอง 1
            สาย d-sub 1
            สาย dvi 1
            adapter 1
            สาย power 1

Comment

Originally posted by neogundam View Post
              ก็มี
              คู่มือ 1
              ตัวจอ 1
              ฐานรอง 1
              สาย d-sub 1
              สาย dvi 1
              adapter 1
              สาย power 1
              ขอบคุณครับ

คลับนี้อบอุ่นจริงๆ 555+

Comment

Originally posted by neogundam View Post
                ก็มี
                คู่มือ 1
                ตัวจอ 1
                ฐานรอง 1
                สาย d-sub 1
                สาย dvi 1
                adapter 1
                สาย power 1
                ใบเสร็จด้วยครับ

Comment

AOC IF23 ถ้าใช้ขาปรับได้แบบ dell จะ work มากๆ

ตอนนี้ AOC ไม่มีของเลยไม่ได้ซื้อซะที ต้องเอาไปต่อกับ LCD TV 42 นิ้ว ทรมาณเวลาเล่นเน็ตมาก

Comment

Originally posted by aonestudio View Post
                    AOC IF23 ถ้าใช้ขาปรับได้แบบ dell จะ work มากๆ

ตอนนี้ AOC ไม่มีของเลยไม่ได้ซื้อซะที ต้องเอาไปต่อกับ LCD TV 42 นิ้ว ทรมาณเวลาเล่นเน็ตมาก
                    ตอนแรกก็เล็งเจ้า iF23 นี้แหละครับ แต่พอรู้ขาตั้งมันหาไม่ได้ก็เลยเปลี่ยนใจ + กับวันไปซื้อไม่มีของด้วย

Comment

หาซื้อ if23 อยู่อ่ะคราบ ไป jib ที่เซียร์ ก็ไม่มี

ใครพอรุ้ที่ไหนมีบ้างคราบ

Comment

รายงานตัว อิอิ ใช้ AOC 2217V ครับ ซื้อมาใช้ทำรีวิว ตั้งแต่ตอนนู้น ตอนนี้ยังปกติดี สีไม่ตก ไม่ bad / white pixel
                        http://goo.gl/Maenc

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ตอนนั้นผมซื้อจอ AOC 2217V ก็เพราะ review ท่านนี่แหล่ะ ^ ^

Comment

จะได้จอแล้วแท้ๆ ดันลืมส่งปลั๊กมา รอไปอีก3 วัน T^T

รอมันส่งมาใหม่ (อาไรแวะ)

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
                              จะได้จอแล้วแท้ๆ ดันลืมส่งปลั๊กมา รอไปอีก3 วัน T^T

รอมันส่งมาใหม่ (อาไรแวะ)
                              รอต่อไปท่าน เป็นกำลังใจให้

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
                                มี club ซะแล้ว ขอสมัครด้วยคนครับ

ใช้ IF23 อยู่มันยอดเยี่ยมสำหรับผมจริงๆ หลักๆที่ชอบก็คือ

- ราคาไม่แพง ได้ของระดับพาแนล IPS ในราคาประมาณ 4500 (หาที่ไหนได้อีก)
                                - ดูหนังชัดเจน สีไม่ผิดเพี้ยน ดูแล้วได้อารมณ์ (พวกสีเพี้ยนๆนี่ก็ได้อารมณ์เหมือนกัน... อารมณ์หนังซูม)
                                - ประกัน 3 ปี ผมเลยมั่นใจได้ว่าอย่างน้อยผมซื้อของดีมาล่ะ คิดเป็นวันแล้วเท่ากับว่า ผมจ่ายค่าจอวันละ 25 สตางค์ ( 3ปี*365วัน / 4500)
                                - เวลาเล่นเกมส์กับเพื่อนๆ ผมไม่ต้องแย่งที่นั่งเบียดกันเพราะมองไม่เห็นจอหรือภาพเหลื่อมๆ (ก็ปกติเล่น วินนิ่ง ฟีฟ่าอ่ะนะ) หรือเกมส์อื่นๆ ก็ยังไม่เจออาการผีหลอก
                                - จอเป็นแบบจอด้าน ไม่แสบตา ไม่สะท้อน สบายตาเวลาเล่นนานๆ
                                - รางวัลคือเครื่องการันตี ซึ่ง IF23 ก็ได้รับรางวัลเช่นกัน ( สบายนิดนึงว่าไม่ได้ใช้ของห่วย เพียงเพราะว่ายี่ห้อไม่ดัง ราคาถูก )

ใครใช้อยู่ก็ขอให้มีความสุข ใครคิดจะซื้อก็ขอเป็นข้อมูลเล็กๆน้อยๆครับ ผมเป็นเพียงผู้ใช้คนนึงที่ประทับใจ IF23 เท่านั้นเอง ใช้ดีจึงบอกต่อ ...อิอิ
                                ผมว่าต้องเอา 4500/365*3 หรือเปล่า

4.11 บาทต่อวันโดยประมาณ

ไม่มีอะไรครับ ไร้สาระนิดหน่อยแต่มันตะหงิดใจ ถ้า วันละ 25 สตางค์จะรีบไปซื้อโดยพลันเลย

Comment

Working...
                                X