Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ IPS AOC iF23 ในคาคา 4360 รับประกัน3ปีนี้นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ใช้ดูหนังHD และเล่นเกมส์เช่นกัน ภาพคมกริบสีไม่ผิดเพี้ยนเลยจริง บางทีผมไปยืนดู LEDบางตัวในราคาพอๆกัน ผมว่าการแสดงภาพมันออกมาหลอกตา(ประมาณว่าพยายามจะเนียน)ไม่คมไม่ชัดเท่ากับ IF23เลย ลองดูที่เขาตั้งโชว์จอแต่ละตัวแสดงถาพออกมาคนละโทนสีเลย(ก็เข้าใจว่าปรับได้หลายโหมด แต่สีที่ถูกต้องมันอันไหนแน่ล่ะ)

Comment

คุณ nasn1916 ใช้ตัวไหนอยู่เหรอครับ ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลน่ะครับ คิดมานานละ ตัดสินใจไม่ได้

Comment

Originally posted by bluemoon View Post
        คุณ nasn1916 ใช้ตัวไหนอยู่เหรอครับ ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลน่ะครับ คิดมานานละ ตัดสินใจไม่ได้
        เครื่องส่วนตัวผมใช้ AOC IF23 ส่วนแฟนใช้ LG 2240T ส่วนจอที่ทำงานก็หลากหลายยี่ห้อเลยครับ

Comment

AOC IF23

น่าสนใจเเหะ มีใครอยาก ขาย มือ2 บอกผมได้ นะคับ

Pmเลย!!!

Comment

ท่านใดที่สนใจ และไม่ติดใจ-ขัดใจกับดีไซน์ แนะนำให้ซื้อเลยครับ อย่าลังเล ..
            ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่ก็มีแต่ s-ips h-ips กับ s-pva ส่วน tn ขายกินไปหมดแล้วครับ 555 ..
            ถือว่าลงทุนกับสายตาอ่ะนะ ..

ตัวอื่นซื้อมาแพงกว่า tn มาเจอตัวนี้ดันถูกกว่า เอามาลองดีกว่าแฮะ ราคาถูกดี แบบนี้ชอบ ..

ว่าแต่ว่า .. ตัวนี้ ips แบบไหนครับ e-ips หรือเปล่า ? ท่านใดทราบบ้างครับ ?

Comment

ดูจากเว็บต่างประเทศแล้ว

AOC IF23 น่าจะใช้พาเนล E-IPS 1 ใน 2 รุ่นนี้ ซึ่งผลิตโดย LG

และใช้วิธีการบางอย่างลด Response Time จาก 14 ms จนเหลือ 6 ms

อย่างของ Dell U2311H ใช้ overdrive ลดเหลือ 8 ms

LM215WF2

กับ LM215WF2-SLB1

http://www.hy-line.de/fileadmin/hy-l...0.0_090825.pdf

H-IPS S-IPS E-IPS น่าจากต่างกันแค่โครงสร้าง pixel กับตัวกรองแสง

E-IPS จุดเด่น

-ถูก

-มองมุมกว้างได้ 178 องศา

- Response Time ต่ำสุดที่เป็นไปได้ 5 ms

- กินไฟน้อย

- Color Gamut ได้ไม่เกิน 82%
              Last edited by aonestudio; 19 Nov 2010, 00:55:14.

Comment

ขอบคุณท่าน aonestudio ครับ

Comment

ตอนนี้ของหมดถ้วนหน้าเลย if 23 จะเข้ามาอีกเมื่อไหร่และหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

AOC IF23 ที่ไหนมีของบ้างครับ
                    วันนี้ไปดูที่ pantip เจออยู่ 1 ตัวเป็นตัวโชว์ขาย 5,290 บาทเซ็งเลย

ตั้งใจเทียบกับ LG 2260V เห็นภาพแล้ว IF23 ดีกว่าพอควรครับ

Comment

ตั้งแต่มันเข้ามาแรกๆ ผมไปหาซื้อดูเดินวนหลายๆร้าน คิดว่าน่าจะมีถูกกว่า JIB ปรากฎว่าแพงกว่าทั้งนั้นเลย ถามเจ้าไหนๆก็ 5xxx เลยมาตายรังที่ JIB เหมือนเดิม

Comment

หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับเนี่ย ตอนนี้เซียร์หาไม่เจออ่า ตอนนั้นเห็นที่ JIB 4490 น่าจะเอามาเลย

Comment

ร้านที่ผมไปถาม incom บอกว่า lot หน้า จะแพงกว่า 5,290 บาทอีกครับ
                          ส่วน JIB บอกว่าของขาดไม่มีกำหนดรอไปเป็นเดือน ๆ ครับ

Comment

สาวๆเห็น ขาตั้งละ คงชอบกับหลายคน ปิดหน้าจอก็ ถอดมาเล่น ต่อได้ จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ตกลงตอนนี้ที่ไหนมีบ้างเนี่ย

Comment

คิดว่าผู้นำเข้าก็เอาสินค้าเข้ามาลองตลาดก่อน ว่าผลตอบรับจะดีมั๊ยแต่บังเอิญว่าคงจะดีเกินคาดทำให้ของขาดตลาด(เนื่องจากไปชนกับงานคอมมาร์ทด้วย) สินค้าจึงขาดช่วงจากที่เคยวางแผนไว้ (เดาล้วนๆ)

Comment

Working...
                                X