Announcement

Collapse
No announcement yet.

plasma tv ต่อกับคอม...ผลที่ได้เป็นอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• plasma tv ต่อกับคอม...ผลที่ได้เป็นอย่างไร

สงสัยครับ...พอดีเห็นพลาสม่า 50 นิ้วราคาโอเคอยู่น่าลอง...เห็นว่ามีช่องให้ต่อกับคอมด้วย...ไม่ทราบว่าถ้าเอามาต่อกับคอม...จะเป็นอย่างไรครับ...ให้ผลดีผลเสียอย่างไร...ขอความกระจ่างด้วยครับ...อ่อ...แบบดูไกลๆสักเมตรครึ่งถึงสองเมตรนะ...

สงสัยครับ...พอดีเห็นพลาสม่า 50 นิ้วราคาโอเคอยู่น่าลอง...เห็นว่ามีช่องให้ต่อกับคอมด้วย...ไม่ทราบว่าถ้าเอามาต่อกับคอม...จะเป็นอย่างไรครับ...ให้ผลดีผลเสียอย่างไร...ขอความกระจ่างด้วยครับ...อ่อ...แบบดูไกลๆสักเมตรครึ่งถึงสองเมตรนะ...
    ไม่เหมาะครับด้วยหลายเหตุผล พลาสม่าจอใหญ่Res.ต่ำ ร้อนมาก เบิร์นง่ายมากเมื่อใช้กับคอม
    พลาสม่าเอาไว้ใช้ดูdvd ดูกีฬา ดูบอล ดูubc น่ะดีแล้วครับ
    อ้อ ที่บ้านผมใช้แค่Pana.42" ยังต้องเว้นระยะจากที่นั่งดูประมาณ3เมตรเลยครับ 1.5-2เมตรนี่ไม่เรียกไกลครับเรียกว่าใกล้มากๆจะดีกว่า 50นิ้วนี่สมควรที่จะ3.5เมตร+นะ(กรณีใช้ดูหนังฟังเพลง)
    Last edited by Andriod; 25 May 2010, 22:55:33.

Comment

เหมือนจะเหมาะกับเล่นเกมส์ดูหนังมากว่านะครับ ^^"

ผมก็เอาไว้เวลาเปิดเล่นเกมส์ ภาพมันจะดูสวยกว่าเปิดกับจอคอมมากๆ ในระยะที่มองเห็นทั่วจอครับ แต่ถ้ามองใกล้ๆ ภาพแตก เหอๆ เครื่องผมพ้นระยะเบิร์นไปแล้ว ตอนแรกก็แทบบ้าเหมือนกัน แค่รอยช่องยังจะติดเอาเลย ต้องเอาเกมส์ไปต่อลบรอยบ่อยๆ เพราะเกมส์ฉากมันไม่นิ่งเหมือนหนังด้วยและ ล้างรอยดีทีเดียว หึหึ

แต่บอกเลยว่าพลาสม่าระยะมองเห็นทั่วจอ ภาพออกมาพวกรอยหญ้าพื้นผิวให้ได้เยอะกว่า lcd นะ แต่่สีสันสดใสน้อยกว่า lcd มากเหมือนกัน เหมาะกับปิดไฟดูหนัง อย่างที่ว่าเปิดไฟ lcd กินพลาสม่าขาด ปิดไฟพลาสม่าก็กิน lcd ขาด แต่ถ้าให้ดีใช้ LED ดีหมดทั้งเปิดและปิดไฟ

Comment

อันนี้ 52 นิ้ว แต่เป็น LCDTV (FullHD 1080P) คับ อิอิ ดูหนัง เล่น เกมได้ เล่นเน็ทก็ดี นั่ง***ง 1.5m ขึ้นไปนะ

เกมขับรถมันมาก ๆ ถ้ามีพวงมาลัย นะ อิอิ

ถ้า พลาสม่า เป็น FullHD ก็สูสีกันอ่ะครับ ต่าแค่โทนสี กับ ความร้อน พลาสม่าร้อนกว่ามาก ๆ

Comment

Working...
        X