Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้จอที่ใหญ่กว่า 21.5 นิ้วอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้จอที่ใหญ่กว่า 21.5 นิ้วอะครับ

อยากได้จอที่ใหญ่กว่า 21.5 นิ้วอะครับ แรกๆก็ใหญ่อยู่ครับ ใช้ไปซักพักเริ่มไม่พอใจอะครับ
    เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยครับว่าควรจะซื้อ มอนิเตอร์ที่ใหญ่ดีหรือ ควรไปเล่น LCD/PASMA TV ดีครับ แบบอยากได้ใหญ่ๆ งบ 20000 ครับ

อยากรู้ด้วยคน LCD monitor ธรรมดาที่ไม่ใช่ TV นี่มีใหญ่กว่า 21.5 23 มั้ยครับ

หรือเอา TV ไปเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by Gilded View Post
      อยากรู้ด้วยคน LCD monitor ธรรมดาที่ไม่ใช่ TV นี่มีใหญ่กว่า 21.5 23 มั้ยครับ

หรือเอา TV ไปเลยดีกว่า

มีครับ พวก 25 นิ้ว เเต่ ราคา ราวๆ 12500-13000

เห็นมี ซัมซุง กับ HP ครับ ยี่ห้ออื่นไม่เจอครับ เจออยู่สองยี่ห้อนี้

ราคาชื้อ LCD TV 32 นิ้ว HD ready (720P) ได้เลยอะครับ

ลองชั่งใจดูดีๆ

ถ้าจะเเนะนำ เอาคุ้มๆ 23 นิ้ว สิครับได้ full hd 1920x1080 ใหญ่ดีนะผมว่า ราคาเริ่มต้นก็ไม่เเพงอะ 5500 up

Comment

Samsung T260HD
        ราคาได้ LCDTV เลย อิอิ

Comment

ใหญ่นี่จะเอากี่นื้ว
          ตอนนี้ที่ผมเห็นว่าน่าสนใจก็มี
          Samsung P2770 ประมาณ 13000+
          กับ
          P2770HD " 15000+

เพิ่งไปเห็นที่ Shop Samsung พันทิพย์บางกะปิมา ส่วน Dell 27" ไม่ไหว เกือบ 30000 จนปัญญา

Comment

ใช้งานธรรมดาผมเอาแค่พอประมาณครับใช้ 22" อยู่นั่งอยู่หน้าจอก็ว่าใหญ่แล้วอะครับ ถ้าเพื่อดูหนังก็มองข้ามไป LCD TV น่าจะดีครับ แต่ถ้านั่งทำงานที่หน้าจอจะเมื่อยคอหน่อยจากที่ไปลอง 24" ของที่ทำงานเพื่อนมา แถมการ์ดจอไม่แรงเวลาเล่นเกมส์ที่ความระเอียดสูงจะกระตุกเอาพาลให้ต้องเปลี่ยนการ์ดจอด้วยอะสิครับ

Comment

หรือควรซื้อ LCD ตัวนี้ดีครับ HI-DEF ด้วยราคาก็ถูกเหลือหลาย
              http://www.lcdspec.com/lcd/24-Provision-LT-325F.html
              รบกวนผู้รู้มาวิจาร กันด้วยครับ เริ่มไม่พอใจกับสิ่งที่มี ^ ^
              กร์าดจอใช้ 4850 ICEQ 4 อยู่อะครับ ram 4g คือเล่นเกมใหม่ๆปรับ ไฮ ภาพไม่กระตุก ปรับ very hihg จะหน่วงๆนิดนึง
              ส่วนใหญ่ใช้ดูหนังครับ + กับเล่นเกมกล่องเป็นเวลา (เกมรถแข่งที่ต้องใช้จอยบังคับเป็นต้น)
              Last edited by PluckMan; 25 May 2010, 13:09:25.

Comment

ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าใช้งานด้านไหนเป็นหลักครับ เพราะว่าจริงๆ แล้ว TV และ Monitor มันคนละประภทกันเลย

แต่เหมือนดูแววว่าท่านต้องเอามาเล่นเกมแน่เลย อิอิ

งั้นก็ต้อง LCD TV 32" แนะนำเป็น Sony 32EX500 เห็นว่าราคาขายจริงตอนนี้ไม่ถึง 20000 ใน OCZ ก็มีขายอยู่

สเปกครับ http://www.lcdspec.com/lcd/192-Sony-32EX500.html

หรือถ้าอยากได้ราคาต่ำกว่านั้นลองดูตัว 32EX400 ครับ

http://www.lcdspec.com/lcd/191-Sony-32EX400.html

Comment

ขอบคุณ คุณ SaManTa[GTR] มากครับ ว่าแต่
                  ... เขาขายกันอยู่ช่องไหนเหรอ แฮะๆได้ไปชมมั่งครับเผื่อเอาของเก่าไปเทินด้วยทีเดียว^ ^

Comment

Working...
                  X