Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามราคาแว่นดูภาพ3DของNVDIA กับราคาจอที่ใช้ร่วมกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามราคาแว่นดูภาพ3DของNVDIA กับราคาจอที่ใช้ร่วมกัน

อยากทราบราคาของแว่นครับ...แล้วก็ราคาจอ...เอาที่ถูกที่สุดนะครับ...ต้องการทราบว่าต้องมีงบเท่าใดถึงจะเอื้อมไปคว้าได้...อ่อ...ที่สำคัญคือ...หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ...เผื่อวันไหนมีตังแต่ไม่มีที่ซื้อนี่ก็ลำบากแย่เน๊อะ...

เคยอ่านผ่านๆ มาว่า ตัวอุปกรณ์ราคาประมาน 7 พันกว่าบาทอะครับไม่รวมการ์ดจอ นะครับ ส่วนจอนี่ต้องใช้จอที่ 120Hz ขึ้นไปอะครับ ไม่แน่ใจว่าพวก LCD TV ใช้ได้ไหม ถ้าได้ก็เอา 42" 120Hz แจ่มๆซักอันเลยครับอิอิ
    รุ่นที่ผมสนใจคือ LG 42ld550 ตอนนี้ลดเหลือ 26990 อะครับ แต่ไม่รู้ว่าไอ้เครื่องที่ว่ามันใช้สำหรับเกมส์อย่างเดียวหรือเปล่า ถ้าใช้กับการดูหนังด้วยนี่แจ่มมากๆ เลย ผมจะเก็บตังซื้อเลย อิอิ ถือว่าลงทุนน้อยกว่าซื้อ LCD LED 3D อยู่มากโข

Comment

เป็นห่วงสุขภาพจัง
      เพราะการดู 3D ได้ยินว่ามาไม่ควรจะดูเกิน 45 นาที
      ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมว่าไม่น่าจะเอามาเล่นเกม
      หรือดูหนังก็คงจะสลับไปมาระหว่าง 3D กับปกตินะครับ

ผู้รุ็ช่วยตอบทีเดี่ยวสับสนครับ

Comment

จากที่ผมลองใช้งาน 3D ผมว่ามันขึ้นอยู่กับตัวบุคคลซะมากกว่าครับ

เพราะแต่ละคนสุขภาพร่างกายไม่เท่ากัน

Comment

Working...
        X