Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วเป็นคลื่น เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วเป็นคลื่น เกิดจากอะไรครับ

เวลาภาพมันเคลื่อนไหวเร็วๆ เหมือนจอจะเป็นคลื่นตามภาพไม่ทัน (เช่น dirt2) แต่ไม่ใช่ลักษณะกระตุกนะครับ เป็นคล้ายๆเส้นคลื่นเลย เกิดจากอะไรครับ เกี่ยวกับ respond time รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมต่อออกจอ lcd samsung 40นิ้ว

น่าจะ V-Sync ครับ

Comment

ปิด v-Sync แล้วคลื่นหายจริงๆด้วย การ์ดจอผม 5770 แสดงว่าจอผมมันห่วยใช่ไม๊ครับ ถ้าจะอยากได้จอดีๆ ต้องดูสเปคตรงไหนครับ ภาพถึงไม่เป็นคลื่น

ปล. ถามนิดนึงครับ ต่อสาย hdmi ไว้ตลอดเวลามีผลเสียอะไรต่อการ์ดจอหรือ tv เราไม๊ครับ
      Last edited by LooPuFGy; 23 May 2010, 23:49:36.

Comment

ไม่ได้ห่วยครับ v sync มันทำให้เฟรมเรทคงที่

ถ้าไม่เปิดเฟรมมันขึ้น ๆ ลง ๆ เลยทำให้เกิดครับ

Comment

โหลดแพทของเdirt2 1.1 อ่ะ เปิด v sync ปรับสุด ลื่นปรื้ด แล้วก็ขยันอัพไดร์เวอร์หน่อย

Comment

แล้วถ้าเราต่อสาย hdmi ไว้ตลอดเวลามีผลเสียอะไรต่อการ์ดจอหรือ tv เราไม๊ครับ

Comment

Originally posted by LooPuFGy View Post
              แล้วถ้าเราต่อสาย hdmi ไว้ตลอดเวลามีผลเสียอะไรต่อการ์ดจอหรือ tv เราไม๊ครับ
              ไม่มีครับ เสียบคาได้ตลอดเลย

Comment

Originally posted by SaManTa[GTR] View Post
                ไม่มีครับ เสียบคาได้ตลอดเลย
                เสียบคาไว้เลยหรอท่าน

Comment

เข้าๆ ออกๆ บ่อยๆ สิไม่ "หัว" ก็ "รู" สึกหมด

Comment

Working...
                  X