Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ LCD TV 40"-42" FullHD ที่ถูกที่สุดตอนนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ LCD TV 40"-42" FullHD ที่ถูกที่สุดตอนนี้ทีครับ

ช่วยแนะนำ LCD TV 40"-42" FullHD ที่ถูกที่สุดตอนนี้ทีครับ
    กำลังจะผ่อนแต่ติดที่งบน้อย อยากเอามาดูหนัง HD ผ่าน PC รบกวนแนะนำทีนะครับเอางบที่ถูกที่สุดสำหรับ spec นี้ครับผม
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ ^^

ตอนนี้สองหมื่นต้นๆ ถึงกลางๆ มีหลายยี่ห้อเลยครับ
    ลองไปดูตามร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าตามห้าง หรือ
    นอกห้างดูตามชอบเลยครับ แต่แนะนำอย่างหนึ่งว่า
    ไม่ต้องไป Powerbuy โลตัส บิ๊กซี หรือ Homepro
    เพราะราคาแพงกว่าชาวบ้านระดับหลายพัน บางรุ่นเป็นหมื่นครับ

Comment

วันนี้ไปเดินห้างบิ๊กซีมา เห้น Sony 40BX400 25990 40" บาทได้บัตรส่วนลด 2000 เหลือ 23990 เดินไปอีกฟากเจอ
      TCL 42" 26990 สวยดี แต่ราคานี้ดูเป็นราคาทำร้ายตัวเองของ TCL ยังไงไม่รู้อะครับ

Comment

ไม่ลองดูพลาสม่ามั่งหรือครับ
        ถ้าเอามาดูหนังอย่างเดียวครับ
        เขาว่าดูหนังไม่ปวดตาครับ

Comment

แหะๆ คือจริงๆแล้วเนี่ย เคยมีตัวนึงของเพื่อน 40" เลยเอามาลองต่อเล่นเน็ทเล่นกบ ดูหนังเล่นเกมส์ ต่างๆ นาๆ แล้วชอบมาก พอเพื่อนเอากลับไปแล้ว เลยอยากมีเป้นของตัวเองมั่งหน่ะครับ ได้ยินมาว่า Plasma ต่อกับ PC นานๆ จอ burn ได้อะครับเลยข้ามไป จริงๆ แล้ว Plasma เองเนี่ย จอใหญ่ ราคาถูกกว่า LCD อีกเนอะครับถ้าไม่ติดเรื่องจอ Burn

Comment

SONY KLV-40EX500 ดูครับ 1080p 100Mhz เวลาดูแล้วไม่เบรอ ภาพไว ของผมคนจน ซื้อได้แค่ 32 นิ้ว BX300 ฮ่าๆ ตัวล่ะ 13000 เวลาดูภาพไวๆ ดูจะเห็นความต่างถ้าเราไปเทียบกับที่มันขายกันในห้างแพงๆ ก็อย่างว่าตามราคาเนอะ

Comment

LCD TV
              Model 40EX500
              Size 40"
              Year 2010
              Price (ราคาเปิดตัว) 34,990

แม่เจ้า!!! แพงกว่า 40BX400 ตั้งร่วมหมื่นแน่ะครับ!! Q๐_ ๐'

Comment

Originally posted by doovdoo View Post
                LCD TV
                Model 40EX500
                Size 40"
                Year 2010
                Price (ราคาเปิดตัว) 34,990

แม่เจ้า!!! แพงกว่า 40BX400 ตั้งร่วมหมื่นแน่ะครับ!! Q๐_ ๐'
                ตัวนี้ซื้อจริงๆ ประมาณ 29,xxx ครับ

Comment

Working...
                X