Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกจอ LCD หน่อยครับ งบไม่เกิน 7000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกจอ LCD หน่อยครับ งบไม่เกิน 7000

คือจะไปอยู่หอพักอ่ะครับ แล้ว tv ของหอมันเล็กๆยังไงไม่รู้

ก็เลยจะเอาจอตัวนี้ ไว้ดูพวก หนัง Hi-Def อ่าครับ กะ Anime เหอๆ

เห็นเค้าว่า จอ 21.5" ดีสำหรับการไว้ดูหนังพวกนี้อ่าครับ

เลยอยาก ช่วยถามความเห็นว่า เอาจอ ตัวไหนดี รุ่นอะไร มันมีดียังไง

งบ 7000 ครับผม เอาจริงๆอาจจะมี+ ได้นิดหน่อย ^^

รบกวนด้วยนะครับผม

Originally posted by bugdon5226 View Post
    คือจะไปอยู่หอพักอ่ะครับ แล้ว tv ของหอมันเล็กๆยังไงไม่รู้

ก็เลยจะเอาจอตัวนี้ ไว้ดูพวก หนัง Hi-Def อ่าครับ กะ Anime เหอๆ

เห็นเค้าว่า จอ 21.5" ดีสำหรับการไว้ดูหนังพวกนี้อ่าครับ

เลยอยาก ช่วยถามความเห็นว่า เอาจอ ตัวไหนดี รุ่นอะไร มันมีดียังไง

งบ 7000 ครับผม เอาจริงๆอาจจะมี+ ได้นิดหน่อย ^^

รบกวนด้วยนะครับผม

เเนะนำ acer 23.5 นิ้ว ผมใช้อยู่ครับ

รุ่นนี้เลย G235H FULL HD DVI D-SUB(VGA)

ราคาอยู่ที่ 5700-5800

Comment

โอ้..ใหญ่ ดีนะครับ ขอบคุณมากครับผม ^^

Comment

Sumsung P2270 ครับ

สวยดี ภาพโอ 21.5"

ราคา 59xx

เหลืองบไปเที่ยวต่อครับ

Comment

่อ่อครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
          ว่าแต่ samsung กับ acer เนีั่ย

ข้อดีของแต่ละตัวมันอยู่ที่ตรงไหนบ้างหรอครับ

ปล.เหมือนผมเคยอ่านผ่านๆว่า ถ้าจะซื้อ p2270 เอาตัวอื่นดีกว่า นี่มันเป็นยังไงหรอครับ -*-

Comment

Sumsung P2370

ก็แจ่มนะคับใหญ่อีกนิด

Comment

ขอบคุณ นะครับผม

ว่าแต่พวกค่ายอื่นๆ เช่น dell/lg นี่เค้าน่าสนใจมั่งป่ะครับ

Comment

ผมแนะนำ BenQ G2412HD กับ G2420HD อะครับ

อันแรก 23.6" อีกอัน 24" มี HDMI แถมมีช่องเสียบหูฟังด้วยอะครับ

ราคานี่ไม่แน่ใจอะครับ ลองไปเดิน ๆ ดูละกัน ถ้าเกินงบ ก้อขอโทษด้วยครับ ...

Comment

Originally posted by bestbad00 View Post
                  Sumsung P2270 ครับ

สวยดี ภาพโอ 21.5"

ราคา 59xx

เหลืองบไปเที่ยวต่อครับ

ใช่อยู่ครับ

ของเขาดีจริงๆเลย

ปล.อยู่ที่สายตาของท่าน กำเงินแล้วไปเลือกเอาเลยคับผมมมม

Comment

อย่าลืมดูเรื่องความสวยงามนะครับ เอาที่ตัวเองชอบด้วย

เพราะจอน่าจะอยู่กับเราไปค่อนข้างจะนานอยู่ (ถ้าไม่ใช่ประเภทชอบลอง ซื้อๆขายๆ บ่อยๆ)

แต่ 7พัน 23" น่าจะได้อยู่นะครับ

Comment

Originally posted by bugdon5226 View Post
                      ่อ่อครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
                      ว่าแต่ samsung กับ acer เนีั่ย

ข้อดีของแต่ละตัวมันอยู่ที่ตรงไหนบ้างหรอครับ

ปล.เหมือนผมเคยอ่านผ่านๆว่า ถ้าจะซื้อ p2270 เอาตัวอื่นดีกว่า นี่มันเป็นยังไงหรอครับ -*-
                      ถ้า สเปค พอๆกัน ผมว่า คุณภาพ มันก็พอๆกันนี่แหละ จากที่ผมไปดูงานมา สินค้าทุกชิ้นมี มาตรฐานการผลิต โรงงานก็ได้ ISO 9001 18001 14000 กันทั้งนั้นแหละครับ(ไม่เกี่ยวกับ คุณภาพสินค้านะ เกี่ยวกับ ขั้นตอนในการผลิตที่ได้คุณภาพ) อาจจะต่างกันที่ Material ที่นำมาทำการผลิตมากกว่า สำหรับผม มี มอก. " มาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม" อันนี้เกี่ยวกับ ผู้ซื้อโดยตรง ถ้ามีก็โอและครับ ผมไม่เกี่ยงยี่ห้อ ดูบริการประทำใจเป็น โอเค
                      อยู่ที่การ พอใจ ของผู้ใช้มากกว่าครับ
                      Last edited by chaipat004; 13 May 2010, 21:21:49.

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านมากๆ จริงนะครับ

ปล.จอคอมที่มี HDMI นี่ต่อ ps3 ได้ไช่ป่ะครับ?

Comment

ผมใช้ LG M277WA ไปซื้อมาที่พันทิพ 6490 21.5 นิ้ว พอร์ทครับ ดูทีวีได้ เเจ่มครับ

Comment

เชียร์ Samsung ครับ ^^

Comment

+1 P2270 J.I.B ขาย 5750 บาทครับไปดูมาตอนวันพฤหัส ไม่ก็ P2370 เเจ่มจิง

ปล.เเต่ผมใช้เเค่ P 2070 5150 ณ HWH ใหญ่เเล้วสำหรับผม ไม่ได้ดูหนังครับ

Comment

Working...
                              X