Announcement

Collapse
No announcement yet.

DCR กับ Respon time

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DCR กับ Respon time

1.ผมอยากทราบว่าค่า DCR ต่างกันเป็นหมื่นมันจะต่างกันมากมั้ยครับ
    เห็นหน้าจอบางอัน 30k 50k บางอัน โห เป็นล้านเลย
    ที่ผมเข้าใจคือ DCR ยิ่งเยอะ ยิ่งภาพสวย แล้วไอ้ที่มันต่างกันเป็นล้านเนี่ย
    มันจะไม่โครตๆๆๆสวยเลยหรอครับ เห็นส่วนมากจะเป็นจอLED

2.Respon time ของจอยิ่งน้อยยิ่งดี
    แล้วถ้า 2 กับ 5 มันจะต่างกันเยอะมั้ยครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ ผมว่าDCRสำคัญกว่านะสีจะสด ดำก้อดำสนิท

Comment

respon time ผมว่า 2 กับ 5 ไม่ต่างกันนะครับ

Comment

ได้ยินมาว่า DCR อย่าไปสนใจมา เพราะแต่ละใช้ใช้สูตรคำนวนหาไม่เหมือนกัน

ส่วน response time ผมว่าสำคัญกว่านะครับ 2 ms กับ 5 ms นี้ก็ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดอยู่นะครับ

Comment

ผมว่าลองไปกาreviewอ่านดูนะครับเพราะว่า DCR เนี่ย ส่วนมากถ้าเป็นคอนทราสแท้ๆต่างหากยิ่งเยอะยิ่งดี ถ้าจาไห้เจ๋งสุดต้องหาแบบตารางหมากรุกครับ ถ้ายิ่งสูงมากก็ยิ่งดี ค่่า respon 2ก็ ไม่เต่างกับ5 หรอกครับถ้าไม่ใช้พวกเล่นเกมFPS หรือพวกรถกแข่งก็ดูไม่ออกหรอกครับ

Comment

Working...
          X