Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง จอ LED 40" หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง จอ LED 40" หน่อยครับ

คือว่า พอดูหนัง DVD ด้านหลังกล่องมันเขียนว่า 16:9 Widescreen ผมดูกับจอ LED Samsung 40" แล้วมันดูแบบเต็มจอไม่ได้อ่ะครับ ด้านข้างเต็ม แต่บนกับล่างไม่เต็ม อ่ะครับ

มันต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าวครับ หรือว่าเค้าบังคับให้ดู แบบ 16:9 คือตอนนี้ดูแบบ ขยายเอาอะครับ ได้เต็มจอนะ แต่ไม่ได้สัดส่วน รอคำตอบอยู่นะครับ ขอบคุณทุกๆ คำถามเลยนะครับ

หนังอาจจะถ่ายมาเป็นสัดส่วนอื่นก็ได้ครับ ลองเปิดกับคอมดู

Comment

คือว่า ในทีวีอะมันมีตัวเลือกดู เต็มจอ แต่ไม่สามารถเลือกตัวเลือกนั้นได้

Comment

16:9 นี้ มันสามารถดู แบบเต็มจอได้ป่ะครับ มีใครพอจะตอบได้ใหม

Comment

16:9 คือสัดส่วนของจอนะครับ หนังบางเรื่อง อาจไม่ได้ทำมาสัดส่วนนี้ครับ แต่ถ้าเป็นทุกเรื่องอันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ

Comment

ปรับที่เครื่องเล่นครับไม่ใช่ tv

Comment

Originally posted by wawar View Post
              ปรับที่เครื่องเล่นครับไม่ใช่ tv
              ที่เครื่องเล่น ไม่มีให้ปรับอะครับ

Comment

Working...
              X