Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอ LED 21.5 นิ้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอ LED 21.5 นิ้วครับ

คือ อยากทราบว่า การใช้จอขนาดใหญ่ๆ การ์ดจอของเราจะมีผลต่อการเลือกใช้จอรึปล่าว?

การ์ดจอผม Geforce 6200A (AGP) คือคอมผมเป็นคอมเก่าหนะครับ

แต่ว่าอยากจะเปลี่ยนจอ แล้วจะซื้อ 21.5 นิ้ว LED มาใช้ ไม่ทราบจะมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าการ์ดจอเก่าของคุณไม่สามารถแสดงผลได้เต็มความละเอียดของจอ 21.5 นิ้ว

ซื้อไปก็ไม่คุ้มหรอกครับ แล้วยิ่งเอาไปเล่นเกมด้วยแล้ว ถ้าปรับเต็มความละเอียดของจอผมว่ากระตุกกระจุยกระจาย

Comment

6200 แสดงผลระดับ FULL HD ได้สบาย

Comment

6200 ของผมมันปรับได้สูงสุด 1600*1200 อ่ะครับไม่ทราบพอรึปล่าวครับ?

Comment

ถ้าเอาเพื่อให้แสดงผลเต็ม resolution ทำได้สบายๆครับ

แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมแบบเต็ม resolution ถ้าเกมใหม่ๆก็คิดหนักหน่อย

Comment

Originally posted by blisszell View Post
            6200 ของผมมันปรับได้สูงสุด 1600*1200 อ่ะครับไม่ทราบพอรึปล่าวครับ?
            มันปรับได้ตามขนาดจอนะครับ

ลองใช้ 22 ขึ้นไปสิ 1920*1080 สบาย

Comment

Originally posted by gunman View Post
              ถ้าเอาเพื่อให้แสดงผลเต็ม resolution ทำได้สบายๆครับ

แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมแบบเต็ม resolution ถ้าเกมใหม่ๆก็คิดหนักหน่อย
              ก็ไม่ได้เล่นไรมากครับ แค่ DotA/SA ดูหนัง ฟังเพลงเรื่อยเปื่อย น่าจะไหวใช่ป่าวครับ?

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

Working...
                X