Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ โน๊ตบุ๊ค เป็นเส้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ โน๊ตบุ๊ค เป็นเส้น

เซฟรูปหน้าจอแล้วไม่เป็นเส้นให้เห็นนะครับ
    เข้าหน้าไบออสก็ยังเห็นเส้นที่ว่า
    แบบนี้เปลี่ยนจออย่างเดียวใช่ไหม
    แล้วน่าจะคุ้มรึเปล่าครับ

อาการนี้เคยเกิดขึ้นมาก่อนเมื่อสักประมาณปีที่แล้ว แต่อยู่ๆมันก็หายไปเอง
    แต่ตอนนี้ขึ้นตลอดครับ เปิดเทสค้างไว้นานๆก็ไม่หาย เช็คดูสายไฟต่างๆก็ไม่ขาด

เป็น Acer 3050 นะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    Attached Files

เปลี่ยนจอเลยครับ ถ้าอยู่ในประกันก็เครมเลย เอาไปให้ที่ศูนย์เค้าดู คุ้มไม่คุ้มยังไงของต้องใช้ก็ต้องทำครับ(คติประจำใจผม อิอิ จะได้ไม่คิดมาก) ผมก็เคยมีปัญหาเหมือนกันแต่มันเป็นคลื่นทั้งจอเลย แล้วก็เอาไปเครม ปัญหาหมด

Comment

ขอบคุณครับ

เมื่อวานลองใช้ดูสักพัก....เออ..เส้นหายแล้ว
      เหอๆ..งง เหมือนกัน

ของหมดประกันแว๊ว....ได้มาหมื่นต้นเอง....หุหุ

ก็คิดว่าไหนๆก็ไหนๆ...ถ้าไงก็ต่อ vga นอกแล้วกัน....หมดงบแร๊ะ

Comment

ดูจากขอบๆจอท่าน คงไม่เหลือประกันแล้วฮ่าๆ

Comment

Working...
        X