Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอใหญ่ๆแพร่หลาย ยังมีคนใช้ dual monitor อีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอใหญ่ๆแพร่หลาย ยังมีคนใช้ dual monitor อีกไหมครับ

ผมใช้ Samsung 172P x2 ต่อ DVI อยู่

คิดๆอยู่ว่าจะยุบให้เหลือ 22 นิ้ว สักตัว

แต่ก็ชอบนะ dual monitor มันใหญ่ดี

(รูปข้างล่างนี้ยืมมานะ แต่ลักษณะการใช้งานคล้ายๆกัน พอดีอยู่ที่ทำงาน)

Comment

Comment

ผมก็ยังใช้อยู่นะ (จอctr)

Comment

ผมชอบสองจอ กว่าจอใหญ่จอเดียวอ่ะ ดูมันภูมิฐานกว่า 555

Comment

ยังใช้อยู่ครับ 24x2 เต็มโต๊ะเลย

Comment

ใช้ครับ หลักการใช้งานต่างกัน

ส่วนใหญ่จะใช้จอหลักจอเดียว 21.5"

แต่ถ้าทำงานพวก โฟโต้ มายา จะใช้อีกจอมาช่วยครับ (วางเครื่องมือ เปิดรูปต้นแบบ)

ทำแบบนี้จะสะดวกมากครับ

Comment

งั้นรบกวนถามเลยครับผม ตอนนี้ผมมีจอ 24'' Full HD ตัวนึง สำหรับคนที่ต่อ 2 จอ เอามาดูหนัง ถือว่าดีไหมครับผม จะซื้อ 24'' มาใส่ 2 จอ หรือว่า จะถอยเป็น LCD TV 32'' Full HD ดีครับผม เอามาดูหนัง เล่นเกมส์อ่าครับผม

Comment

Originally posted by chelseazaz View Post
                  งั้นรบกวนถามเลยครับผม ตอนนี้ผมมีจอ 24'' Full HD ตัวนึง สำหรับคนที่ต่อ 2 จอ เอามาดูหนัง ถือว่าดีไหมครับผม จะซื้อ 24'' มาใส่ 2 จอ หรือว่า จะถอยเป็น LCD TV 32'' Full HD ดีครับผม เอามาดูหนัง เล่นเกมส์อ่าครับผม
                  ต้องถามก่อนว่าเอามาดูหนังจากคอมพ์เล่นเกมส์จากคอมพ์หรือป่าว

ถ้าใช่เอา 24" Full HD มาต่ออีกจอดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by CPUXGPU View Post
                    ต้องถามก่อนว่าเอามาดูหนังจากคอมพ์เล่นเกมส์จากคอมพ์หรือป่าว

ถ้าใช่เอา 24" Full HD มาต่ออีกจอดีกว่าครับ
                    ใช่แล้วครับผม หนัง HD แล้วก็เล่นเกมส์จากคอมฯหมดเลยครับผม อยากลองเอามาต่อ 2 จอบ้างอ่าครับ การมองเห็นน่าจะกว้างมากขึ้นเยอะเลยครับผม

Comment

ผมยังใช้ 2 จอครับ 22 กับ 42 เอาไว้ดูหนังกับเล่น game ใหญ่ ซะใจ อิอิ

Comment

Working...
                      X