Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามระหว่าง LG E2240T กับ Samsung B2230 จะไปซื้อวันนี้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามระหว่าง LG E2240T กับ Samsung B2230 จะไปซื้อวันนี้แล้วครับ

สอบถามระหว่าง LG E2240T กับ Samsung B2230 จะไปซื้อวันนี้แล้วครับ

แตกต่างกันยังไรบ้าง และควรที่จะเลือกตัวไหน ที่ลังเลเพราะว่า LG E2240T มันเป็น LED เทียม ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ
    Last edited by wingclub007; 7 May 2010, 08:51:47.

lg e2240t รูปร่างสวยกว่า อิอิ

MUT เหมือนกันเลย

Comment

LG E2240T มันเป็น LED เทียมครับ

แล้วไม่มี port HDMI ด้วย ผมเลยลังเลครับ

เพราะกะเอามาต่อ PS3 เล่น แต่ต่อยังไงก็ไม่ได้

Comment

ไม่มี LED เทียม หรอกครับ
        มันมีแต่ OLED ที่ว่าราคาแพงๆเว่อร์ๆ
        กับ LED backlight ที่ราคาพอจับต้องได้

LG E2240T จัดอยู่ในพวกจอที่ใช้ backlight แบบ LED

จอที่มี Port HDMI ต้องดูให้ดีว่า มี Audio-Out หรือไม่ ถ้าไม่มีก็ไม่ค่อยคุ้มนัก

Comment

Originally posted by wingclub007 View Post
          LG E2240T มันเป็น LED เทียมครับ

แล้วไม่มี port HDMI ด้วย ผมเลยลังเลครับ

เพราะกะเอามาต่อ PS3 เล่น แต่ต่อยังไงก็ไม่ได้
          ใช้หัวแปลง hdmi to dvi หรือจะซื้อสายdvi to hdmi ก็ได้

Comment

ใน http://www.gconsole.com/forum/show.p...etail&id=77543 เค้าบอกว่าต่อไม่ได้ครับ

หรือว่าผมควรเอา Samsung ดีครับเนี่ย งงไปหมดแล้วครับ

Comment

Working...
            X