Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาก 1600x900 เป็น 1920x1080 ต้องเพิ่มอีกกี่นิ้วดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาก 1600x900 เป็น 1920x1080 ต้องเพิ่มอีกกี่นิ้วดีครับ

ปัจจุบันใช้ Samsung 2043 ที่ความละเอียด 1600x900 อยู่ครับ

จะหาจอใหม่ทำงานที่ความละเอียด 1920x1080 โดยให้ scale ของภาพเท่ากับจอเดิม

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะใช้รุ่นไหน กี่นิ้วดี

22 นิ้วของเดล มี นะ ราคา8xxx จำรุ่นไม่ได้น่ะ

Comment

8xxx

ผมซัดไป 24 นิ้วเลยดีกว่า

Comment

21.5 หรือ 23 ก็ได้ครับมันเป้น 1920x1080 ส่วนรุ่นไหน ก็เลือกตามชอบใจเลยครับ

Comment

23+ ครับ

Comment

ของเรา 23 มันใหญ่มาก เพราะเคยใช้ 20 มาก่อน ไม่ค่อยถนัดตา แต่ดูหนัง ได้อรรถรส มากๆค่ะ

Comment

คิดว่า 22 หรือ 21.5 น่าจะ เวิร์ค สุดอ่ะ ไม่รุ้ดิ ท่านอื่นว่าไงหรอ???

Comment

P2270 21.5" 5xxx ไม่เกิน 6 พัน

คุ้มครับ สวยด้วย -*-

2ms ไม่รุ้ราคาคุยหรือป่าว แต่ใช้กับตา แล้วแจ๋วจริง ลองดิ

Comment

Originally posted by annity View Post
                  คิดว่า 22 หรือ 21.5 น่าจะ เวิร์ค สุดอ่ะ ไม่รุ้ดิ ท่านอื่นว่าไงหรอ???
                  โอเคเลยครับ ในรูปนะอิอิ

Comment

ส่วนใหญ่มักจะประมาณ 21.5 23 และ 24 ถ้าจำไม่ผิด

Comment

scale ของภาพมันก็เท่าเดิมหมดอะครับ 16:9 --

แต่ถ้าหมายถึงขนาดตัวอักษรพอๆกัน ละก็คงต้อง 24" (ดูที่ pixel density) ถ้าเป็น 21.5 23 จะเห็นว่าตัวอักษรมันเล็กลง

Comment

^
                        ^
                        เห็นภาพ ชัดเจนเลยครับ

Comment

1920 x 1080 ส่วนใหญ่เริ่มตั้งแต่ที่ 21.5 นิ้ว

Comment

Originally posted by SolunaZero View Post
                            scale ของภาพมันก็เท่าเดิมหมดอะครับ 16:9 --

แต่ถ้าหมายถึงขนาดตัวอักษรพอๆกัน ละก็คงต้อง 24" (ดูที่ pixel density) ถ้าเป็น 21.5 23 จะเห็นว่าตัวอักษรมันเล็กลง

เวปนี้เวปอะไรหรอครับ

Comment

Working...
                            X