Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Samsung XL2370 กับ PX2370 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ Samsung XL2370 กับ PX2370 ?

จอ Samsung XL2370 กับ PX2370 2 ตัวนี้เป็น LED แท้หรือไม่คับ หรือว่าเหมือนกับ พวก LG LED รุ่นใหม่ที่เพิ่งออกมา เห็นราคาต่างกันเยอะพอควรเลย
    Last edited by matter; 29 Apr 2010, 18:44:05.

รู้สึกว่าจะใช้หลอด led แค่ขอบจอครับ ผมดูแล้วน่าจะต่างกันแค่รูปร่าง กับปุ่มกดนิดๆ หน่อยๆ นะครับ สเปกเหมือนกันเลยอ่ะ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมบอกหน่อยนะครับ สนใจจะซื้อแล้วเหมือนกัน

Comment

ไม่มีท่านใดทราบเลยหรอคับ พอดีสนใจ แต่หาข้อมูลก่อน

Comment

อยากรู้ด้วยครับครับ

Comment

LED Backlight ทั้งคู่น่ะครับ ต่างกันตรงดีไซน์ โดยส่วนตัวชอบ XL2370 มากกว่า ดูลงตัวกว่า

แต่ถ้าสังเกตุจากรูปร่างแล้วเหมือน Samsung จะพัฒนา PX2370 ขึ้นมาเพื่อรองรับการใช้งานแบบ Multi-Display มากกว่า เพราะว่าขอบจอทุกๆด้านมีความเท่ากันหมด

อิอิ เอามาต่อ Eyefinity

Comment

ถอยมาแล้ววันนี้ PX2370 หาแทบพลิกแผ่นดินกันเลยทีเดียว ทั้งห้างของไม่มี อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบคือ ปุ่มออฟชั่นไม่ใช้ระบบสัมผัส สัมผัสแค่ปุ่ม power

XL2370 รูปร่างมันเหมือน P2370 เกินไปเลยไม่ชอบเท่าไหร่ แพงกว่าเท่าตัวแต่ดูไม่แตกต่าง
            Last edited by clasher; 30 Apr 2010, 22:24:55.

Comment

สเป็กเหมือนกันครับ ต่างกันตรงปุ่มสัมผัสหรัอทัช
              ลองเข้าไปดูที่ เกี่ยวกับLED
              http://lcdtvthailand.com/article/det...p?param_id=142

Comment

แล้วรองรับช่อง HDMI ทั้งคู่ป่ะครับ

Comment

Samsung XL2370 กับ PX2370 ไม่ชอบอยุ่อย่างเดียว ค่าความสว่าง แค่ 250cm/

Comment

Originally posted by annity View Post
                    Samsung XL2370 กับ PX2370 ไม่ชอบอยุ่อย่างเดียว ค่าความสว่าง แค่ 250cm/
                    คิดไม่เหมือนผมเลย ผมชอบมันตรงที่ค่า 250cd/ นี่แหละ
                    ซื้อมาเปิดใช้ได้เลย ไม่ต้องไปนั่งปรับอะไร ผมว่าค่าที่มันให้มาพอดีเลยหละ
                    ไม่เหมือนพวกที่ค่าความสว่างเยอะๆ ต้องมานั่งลดมันอีก ไม่ไหว ตั้งไป ตั้งมา สีเพี้ยนอีก เวรกำ
                    Last edited by rasputin; 7 May 2010, 00:20:14.

Comment

Originally posted by chelseafc6 View Post
                      แล้วรองรับช่อง HDMI ทั้งคู่ป่ะครับ
                      รองรับ HDMI พร้อมช่อง Audio out / Optical out ทั้งคู่ครับ

Comment

Working...
                      X