Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาจอ LCD ต่อกับโนตบุคได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาจอ LCD ต่อกับโนตบุคได้ไหม

คือผมจะเอาจอ LCD ซัก 23 นิ้ว ต่อเข้ากับโนตบุคจะได้ไหมครับ

โนตบุค acer 4920g กาดจอแยก ati 2400xt มันมีพอต vga มาให้

พอดีอยากเอามาดูหนังไฮเดฟที่หอพัก

แล้วถ้าเกิดต่อได้จะมีปัญหาอะไรตามมาหรือป่าวครับ

เช่นกาดจอทำงานหนักขึ้น รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ไม่มีปัญหาครับ ก็สลับหน้าจอมาที่ LCD เเทนนะครับ

ไม่ใช่ เเสดงเเบบ multiple ยังงั้นกินการ์ดครับ มันจะกระตุก...

Comment

สลับหน้าจอ ทำไงหรอครับ แนะนำหน่อยครับ

Comment

ตั้งที่ driver มันตั้งได้ว่าให้จอที่เพิ่มโชว์ เหมือนจอเรา

หรือเป็นอีก 1 จอ

และจะให้เป็นจอทดแทนจอคอมเลยหรือไม่

อาจกดปุ่ม Fn ไปเรื่อยๆ สลับจนได้แบบนั้นก็ได้ครับ ผมไม่รู้ว่า acer เขาเซ้ทมาแบบนั้นหรือไม่

Comment

Originally posted by VaLeRian View Post
          ไม่มีปัญหาครับ ก็สลับหน้าจอมาที่ LCD เเทนนะครับ

ไม่ใช่ เเสดงเเบบ multiple ยังงั้นกินการ์ดครับ มันจะกระตุก...
          Originally posted by tannity View Post
          สลับหน้าจอ ทำไงหรอครับ แนะนำหน่อยครับ
          Originally posted by wawar View Post
          ตั้งที่ driver มันตั้งได้ว่าให้จอที่เพิ่มโชว์ เหมือนจอเรา

หรือเป็นอีก 1 จอ

และจะให้เป็นจอทดแทนจอคอมเลยหรือไม่

อาจกดปุ่ม Fn ไปเรื่อยๆ สลับจนได้แบบนั้นก็ได้ครับ ผมไม่รู้ว่า acer เขาเซ้ทมาแบบนั้นหรือไม่
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X