Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะซื้อ LCD TV มาต่อคอมกับคอมที่ต่อจอคอมอยู่แล้ว เป็น2จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะซื้อ LCD TV มาต่อคอมกับคอมที่ต่อจอคอมอยู่แล้ว เป็น2จอครับ

- ตอนนี้กำลังสนใจซื้อจอ LCD TV Full HD มาต่อคอมเพื่อดูหนังนะครับ ต่อเพิ่มเป็น2จอ
    จอ1เป็น LCD คอมทำมาดา จอ2เป็น LCD TV เปิดเวลาดูหนัง

- ที่ผมสงใสคือ จอคอมเป็น 1050p ถ้าซื้อจอ LCDtv Full HD 1080p มา ต่างกันแบบนี้จอคอมที่ปรับเป็น 1050p จอ tv จะไป 1050p ด้วยหรือป่าวครับ

-จอ LCD TV เดี๋ยวนี้เป็นพอตอะไรหรอครับ จะต่อเข้ากับคอมได้หรือไม่การ์ดจอเป็น DVI 2 ช่องครับ

คือผมต้องการต่อเข้าด้วยกันเป็น2จอเปิดไปพ้อมๆกันแบบเนียจะได้หรือป่าวครับขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

แยกกันระหว่างจอทั้งสอง

HDMI RGB component av

เปิดได้

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
      แยกกันระหว่างจอทั้งสอง

HDMI RGB component av

เปิดได้
      หมายถึง ต่อได้ทีละจอใช่ไหมครับ
      ตอนนี้คอมผมปรับได้สูงสุดคือ 1050p ตามจอที่ต่อ ถ้าหากซื้อจอทีวี full hd 1080p มาต่อจะปรับขนาดได้เท่าจอหรือป่าวครับ และภาพออกมาจะเป็นยังไงครับ
      ขอบคุณครับ

มีใครคิดว่าเหมาะหรือป่าวนะครับที่ผมเอามาต่อกับคอม นะเหอะๆ

Comment

แยกกันครับ แต่รู้สึกว่าจะใช้ HDMI นะ เพราะผมก็ใช้อยู่ 1080P

Comment

ความละเอียดสูงสุดจะขึ้นอยู่กับจอครับว่าความละเอียดเท่าไร่ แต่ต้องใช้เป็นแบบอิสระนะครับ คือเหมือนเอาจอมาต่อกันให้กว้างขึ้น

Comment

คุณ mitoona0001 ต่อ LCD TV 1080p เข้ากับคอม ด้วยช่อง HDMI หรอครับภาพออกมาเป็นยังไงบ้างครับที่คอมก็ปรับ 1080 ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่ต้องปรับเหมือนกันก็ได้ครับ
              ถ้าตั้งเป็นแบบแยกจอกันนะครับ
              ไม่ใช่โคลนโหมดครับ
              ออกทีวีปรับเป็น 1080 ครับ
              ส่วนจอคอมก็ปรับเหมือนเดิมครับ

Comment

ขอถามต่อเลย ถ้าโคลนกันนี้ ต้องเท่ากันหรอครับ

Comment

Working...
                X