Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราววิธีเลือกซื้อจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราววิธีเลือกซื้อจอหน่อยคับ

ว่าตอนไปซื้อเรา ต้อง เช็คดูอะไรบ้าง
    ซื้อ ตามร้านบนห้าง เช่น sumsung lg อะไรอย่างงี้ดีไหมคับ

จออะไรอ่ะ TV รึว่า Monitor
    ที่เหมือนกันสำหรับจอ LCD ก็เช็คพวก Dead Pixel (เบิ่งเอาด้วยตา) พวกปุ่มกดบนจอ ว่าทำงานได้ครบทุกปุ่ม ก็มีแค่นี้แหละนะ

Comment

lcd คอมคับ เน้นเอามาเล่นเกม คับ

Comment

ตอบยากครับ แล้วแต่คนชอบ แนะนำให้ไปดูร้านที่มีจอเรียงเปิดกันเยอะๆครับแล้วเลือกเอาจอไหนแจ่มและพอดีเงินเรา
        ดู Dead Pixel ครับ รอยขีดข่วน เพราะบางทีมันเอาตัวโชว์มาใส่กล่องขายต่อ ควรแกะดูก่อนครับ
        ปุ่มไฟต่างๆเอาอ่อนๆเย็นๆตาหน่อยแล้วกัน เช่น ฟ้า เขียว ถ้าไฟแดงนี่มันจะแยงตาเอาได้ หรือแล้วแต่ชอบครับอันนี้
        ปุ่มต่างๆที่ปรับบนตัวจอ ลองกดดูครับ ว่าแน่น นุ่ม ไม่กระป๋อง ส่วนใหญ่ผมจะเลือกปุ่มกดนะ ปุ่มแบบสัมผัส พอหมดประกันปัญหาจะเริ่มมา เวลาซื้อมาก็เก็บกล่องไว้ก่อน แล้วพยายามใช้ให้หนักใน 7 วันแรกเพื่อตรวจสอบความผิดพลาดครับ เช่นสังเกตุ Dead Pixel หรืออาการสั่น ร้อนเกินจริง ถ้ามีปัญหารีบไปเปลี่ยนตัวใหม่ อย่าให้เนิ่นนาน

Comment

Working...
        X