Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony Bravia V series 40 นิ้ว สามารถดู Avatar ในแบบ 3D ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony Bravia V series 40 นิ้ว สามารถดู Avatar ในแบบ 3D ได้ไหมครับ

Sony Bravia V series 40 นิ้ว สามารถดู Avatar ในแบบ 3D ได้ไหมครับ เห็นออกมาสเตอร์มาแล้ว ว่าจะลองไปหามาลองดู แล้วถ้าได้ต้องใช้แว่นสีอะไรกับอะไร ขอบคุณครับ

ไม่ได้
    ต้องเป็นแผ่น BD แบบ3D
    ต้องมีเครื่อง BD ที่รองรับ 3D
    ทีวีรองรับ 3D
    ต้องมี HDMI 1.4
    ต้องมีแว่นแบบดูโรงหนัง

Comment

ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะตอนนี้ LED/LCD ที่เป็น 3D จะมีของซำซุงที่โฆษณาอยู่ตัวเดียวอะครับ (ไม่รวม Projection TV)

Comment

อ่า เข้ามาเก็บความรู้
        ตอนแรกเข้าใจว่า มี 120Hz + แว่น ก็เล่น 3D ได้แล้ว ซะอีก

Comment

จดๆๆิอิอิอิอิ

Comment

ถ้าดูแบบ คอมก็ มี จอ Hz เยอะ กับใช้ การ์ดจอ Nvidia แล้วก็มีแว่น พิเศษ สักอย่างที่มาพร้อมเซ็นเซอร์ IR ก็ดูได้แล้ว

หาโปรแกรมดู พวก power DVD ตัวล่าสุดดู 3D ได้

ลองดู http://www.cyberlink.com/products/po...are_en_US.html
            Last edited by chawin007; 22 Apr 2010, 21:30:54.

Comment

Working...
            X