Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 10000 บาท ช่วยแนะนำ LED monitor ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 10000 บาท ช่วยแนะนำ LED monitor ทีครับ

มีงบ 10000 บาท ช่วยแนะ LED monitor ไม่เกี่ยงยี่ห้อทีครับ

จะไปหาดูที่พันธ์ทิพประตูน้ำ

เน้นดูหนัง เล่้นเกมส์ครับ

ตอนนี้ใช้ AOC 22" 16:10 อยู่

จอนี่น่ะ 10000 โห้ ขั้นเทพเลย ชอบยี่ห้อใหนละท่าน

Comment

Acer ครับถ้าไม่เกี่ยงเรื่องยี่ห้อ ^^
      รอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by i_herejoke View Post
        จอนี่น่ะ 10000 โห้ ขั้นเทพเลย ชอบยี่ห้อใหนละท่าน
        ถ้าประกัน 3 ปี ภาพสวยสดใส เป็นจอกระจกก็ไม่เกี่ยงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by aonestudio View Post
          ถ้าประกัน 3 ปี ภาพสวยสดใส เป็นจอกระจกก็ไม่เกี่ยงอ่ะครับ
          ดูเหมือนจะเกินหมื่นนะ

Comment

Originally posted by Taholebo View Post
            ดูเหมือนจะเกินหมื่นนะ
            ถ้ามันแพงมากๆ แนะนำเป็น LCD ธรรมดาก็ได้ครับ

เพราะถ้าไปดูแล้วภาพไม่ต่างจาก LCD ธรรมดา

ผมก็คงเอา LCD ธรรมดาในราคาไม่เกินหมื่นไปแทน

Comment

ผมใช้ SAMSUNG SyncMaster 2232GW
              Work ครับ ซื้อมา 10000 เมื่อ 2ปีที่แล้ว
              ตอนนี้มีรุ่นใหม่กว่า ขอบแดงๆอะเลิศมาก ราคาราวๆ 6พันมั้ง
              แต่เป็น LCD นะ
              ผมว่า Contrast ระหว่าง LED กับ LCD มันดูยากนะ แล้วยิ่ง Contrast มากยิ่งทำให้ปวดตาด้วย สุดท้าก็ปรับไฟอ่อนๆ แล้วจะซื้อ LED ทำไม (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

Dell G2410

Comment

LED ที่ผมเห็นที่ JIB ตัวราคา5พันกว่า
                  ภาพไม่ต่างจาก LCD เลย ผิดหวังเล็กน้อยเพราะเป็นแค่ Edge LED แต่ก็คงได้ในเรื่องประหยัดไฟกว่าละมั้ง
                  แต่ถ้า LED งบหมื่นกว่าอันนี้ยังไม่เห็นว่าภาพมันเป็นยังไง แต่คาดว่าคงจะสดใสกว่า LCD เพราะงบขนาดนี้คงเป็น Full LED

Comment

Originally posted by CheekyDrea View Post
                    LED ที่ผมเห็นที่ JIB ตัวราคา5พันกว่า
                    ภาพไม่ต่างจาก LCD เลย ผิดหวังเล็กน้อยเพราะเป็นแค่ Edge LED แต่ก็คงได้ในเรื่องประหยัดไฟกว่าละมั้ง
                    แต่ถ้า LED งบหมื่นกว่าอันนี้ยังไม่เห็นว่าภาพมันเป็นยังไง แต่คาดว่าคงจะสดใสกว่า LCD เพราะงบขนาดนี้คงเป็น Full LED
                    ถ้าตัวที่ไม่ถึงหมื่นผมว่า เป็นจอที่ใช้ ฺBlacklight LED แค่นั้น

ถ้า Edge LED ส่วนใหญ่จะหมื่นต้นๆ และจอจะบางกว่าปกติ ความสว่างก็มากกว่า LCD ทั่วไป

เช่น Samsung Xl2370 PX2370 ไปดูได้เลยจอมันจะบางๆ

ถ้า Full LED ก็หลักแสน

และ Full LED 3 สี ก็อยู่ในราคาที่สามารถซื้อรถได้ 500000-900000+

Comment

Originally posted by aonestudio View Post
                      ถ้าตัวที่ไม่ถึงหมื่นผมว่า เป็นจอที่ใช้ ฺBlacklight LED แค่นั้น

ถ้า Edge LED ส่วนใหญ่จะหมื่นต้นๆ และจอจะบางกว่าปกติ ความสว่างก็มากกว่า LCD ทั่วไป

เช่น Samsung Xl2370 PX2370 ไปดูได้เลยจอมันจะบางๆ

ถ้า Full LED ก็หลักแสน

และ Full LED 3 สี ก็อยู่ในราคาที่สามารถซื้อรถได้ 500000-900000+
                      full led ของท่านรุ่นไรอ่ะหลักแสนเลยเหรอ

full led ของทีวีตอนนี้ยังมีหลักหมื่นเลย

Comment

Originally posted by dusamad View Post
                        full led ของท่านรุ่นไรอ่ะหลักแสนเลยเหรอ

full led ของทีวีตอนนี้ยังมีหลักหมื่นเลย

อันนี้ LCD แบบต่างๆ ครับลองอ่านดู

http://www.lcdtvthailand.com/article...p?param_id=142

อันนี้จอแบบ Full Led ครับ นับกันเป็นหลอดเลย เหอๆ

LH95 ขนาด 55" Full LED 3,360 หลอด

http://www.lcdtvthailand.com/review/...p?param_id=194

Comment

ตัว5พันกว่า edge LED ให้แสงจากด้านข้าง2ข้างครับแล้วจะกระจายแสงออกไปทั่วด้านหลัง LCD ถามพนักงานร้านเขามา(ไม่ได้มั่วเองนะ)
                          ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คำว่า backlite/backlight ก็คือ LED ให้แสงอยู่หลัง LCD แล้วค่อยไปแยกว่าให้แสงยังไง edge/full/rbg เพราะงั้นจะเป็นอันไหนมันก็ backlite เหมือนกัน
                          ถ้า LED ให้ภาพโดยตรง เขาจะเรียกกันว่า OLED
                          Last edited by CheekyDrea; 1 May 2010, 04:08:08.

Comment

เพิ่มตังอีกหน่อย ผมเชียร์ PX2370 ละกัน พอดีจะไปซื้อเหมือนกัน แหะๆ

Comment

Originally posted by clasher View Post
                              เพิ่มตังอีกหน่อย ผมเชียร์ PX2370 ละกัน พอดีจะไปซื้อเหมือนกัน แหะๆ
                              +1ครับ ชอบมากตัวนี้

Comment

Working...
                              X