Announcement

Collapse
No announcement yet.

- ใครเก่งซ่อม Tv ขอคำปรึกษาหน่อยครับ -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - ใครเก่งซ่อม Tv ขอคำปรึกษาหน่อยครับ -

คือ อยากจะปรึกษาหน่อยครับ ทั้งคนที่เก่งหรือไม่เก่งกะได้

คือ ทีวีผม เวลาเปิดช่อง Av อะครับ มันจะมีอาการ

1.ในที่ภาพเป็นสีดำ มันจะเป็นส้นๆอะครับ เต็มไปหมดเรย ถ้าในหนังเป็นฉากมืดๆจะดูไม่รู้เรื่องเลยครับ

2.ในส่วนที่ภาพเป็นสีขาว สว่างๆ เยอะๆ มันจะมีเสียงแทรกมาอะครับ

** เป็นเฉพาะช่อง Av นะครับ ถ้าเปิดช่องธรรมดา ไม่เป็น **

ผมควรทำอย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่อยากยกไปที่ร้านอยากซ่อมเอง พอจะมีทางรึ

ป่าวครับผม ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ดันไป ให้ผู้รู้

Comment

ผมว่าไปร้านเถอะท่าน ทำเอง ดีไม่ดี เสียเยอะนะครับ แต่จากอาการที่ท่านว่า น่าจะเป็นที่พอร์ต หรือเปล่า มันหลวม หรือว่า อะไหล่ บางตัวในส่วนนั้นเสีย

Comment

ลองเปลี่ยนสาย AV ...เผื่อฟลุค

ถ้าแหล่งปัญหาทีวี ลองไปสอบถามที่นี่ดุครับ เผื่อได้คำตอบที่เร็วทันใจ
        http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=1.0

Comment

Working...
        X