Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบหน่อยนะครับเรื่องจอ22นิ้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบหน่อยนะครับเรื่องจอ22นิ้ว

คือผมจะซื้อจอLCDใหม่ จะเอามาใช้งานคอม+ต่อXbox360 ด้วย

ไปเดินดู ร้านมันกล้วย(ฺBanana it)เค้าแนะนำว่าให้ใช้Port HDMIไปเลยจะได้ชัดๆ

เค้าเสนอมา2 รุ่น เป็นLG กับSamsung 22-24นิ้ว ที่สามารถดูTVได้ในตัวเลย

อยากถามว่า

ถ้าจะให้ภาพสวยๆ ในกรณีที่ต่อกับจอคอมจำเป็นต้องใช้Port HDMI ไหมครับ

หรือว่าใช้หัวแปลงจากHDMIเป็นDVI-D ก็พอ
    Last edited by hayabusa; 20 Apr 2010, 10:33:52.
Working...
X