Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ LG E2240T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ LG E2240T

คือว่า ผมไปถอยมาใหม่อ่ะครับ

แล้วทีนี้ ผมก็ต่อสาย D-Sub เพราะปกติ DVI เอาเพลสามต่อ ผ่านหัวแปลง HDMI to DVI

ตอนแรกผมก็เอาสายเพลสามมาต่อ มันไม่ติดครับ ขึ้นว่า DVI Mode Power Saving ราว ๆ นี้
    ผมเลยเอาคอมมาลองต่อ ทั้ง ๆ ที่เสียบสาย D-Sub อยู่ แล้วต่อ DVI ด้วย ปรากฏว่า ภาพพขึ้นทั้งสองเส้นครับ (เซ็ตเป็นสองจอ แล้วกดสลับโหมด) ทีนี้ผมเลยลองปิดเครื่อง แล้วเอา D-Sub ออก แล้วต่อ DVI อย่างเดียว ปรากฏว่าภาพไม่ขึ้นเลยครับ ขึ้นแค่ว่า DVI Power Saving เหมือนตอนต่อ PS3 เลย

แล้วทีนี้ผมเลยลองแบบต่อสองจอ แล้วดึงสาย D-Sub ออกจากการ์ดจอ วินโด้มันเลยเด้งมาใช้สาย DVI ปรากฏว่าใช้ได้ครับ ลองรีสตาร์ทก็บูทขึ้นภาพปกติ แต่พอลองดึงสายเสียบใหม่ ปรากฏว่าไม่ติดอีกแล้ว

อาการแบบนี้ผมควรเอาจอไปเปลี่ยนหรือป่าวครับ ?

คือแบบ ลองหลายรอบมากครับ มันไม่ขึ้นสักรอบ

EDIT เปลี่ยนรุ่นไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by inuyasha12; 20 Apr 2010, 14:04:07.
Working...
X